શું ક્યારેય તમારી સાથે એવું બન્યું છે કે તમે ઇચ્છાવા છતાં પણ સેવિંગ કરી શકતા નથી. અથવા પરિવારના સભ્યોમાં બિનજરૂરી રીતે ખર્ચ કરવાની ટેવ વધારે છે. જેના પર તમે કોઈપણ નિયંત્રણ કરવામાં અસમર્થ છો. અથવા ઘણીવાર સમજાવ્યા પછી પણ તેઓ તમને સમજી શકતા નથી. આવી સ્થિતિમાં તમારી પાસે વાસ્તુશાસ્ત્ર માટેના કેટલાક ઉપાય છે જે માત્ર બિનજરૂરી ખર્ચોને રોકી શકતા નથી પરંતુ માલામાલ પણ પણ બનાવીસ શકે છે. તો ચાલો જાણીએ….

તિજોરી માટે ક્યારેય ન ભૂલવી આ વાત :

Image Credit

વાસ્તુ શાસ્ત્ર મુજબ તિજોરી કુબેરનું પ્રતીક છે. તેથી તમે જ્યાં પણ ઘર અથવા કાર્યક્ષેત્રમાં હોવ ત્યાં સલામતની દિશા ધ્યાનમાં રાખો. હા, ધ્યાનમાં રાખો કે પૈસાવાળી સલામત અને કપડા હંમેશા પશ્ચિમી દિવાલ સાથે જોડવી જોઈએ. આ સાથે, તિજોરી અને આલમારીનું મોં પૂર્વ તરફ ખુલશે અને કુબેરની સમૃદ્ધિ તમારા પર રહેશે. પરંતુ જો તમારી તિજોરીનું મોઢું દક્ષિણ તરફ ખુલે છે, તો જલદી શક્ય તિજોરીનું સ્થાન બદલી નાખો. આ સિવાય સલામતની સામે ક્યારેય વોશરૂમ કે કોઈપણ પ્રકારની ગંદકી ન હોવી જોઈએ. નહિંતર, તે સંપત્તિના સંગ્રહમાં મુશ્કેલીનું કારણ બને છે.

તિજોરી ને લઈને આ વાતનું ખાસ ધ્યાન રાખો :

Image Credit

વાસ્તુ શાસ્ત્ર જણાવે છે કે તિજોરીને ક્યારેય ખાલી ન રાખવી જોઈએ. તેમાં કેટલાક પૈસા હોવા જોઈએ. ઉપરાંત, જો શક્ય હોય તો લોકરની અંદર એક અરીસો મૂકો જેથી તમારી છબી તેને ખોલવામાં અને બંધ કરવામાં જોઈ શકાય. તે શુભ માનવામાં આવે છે. તેનાથી આર્થિક લાભ પણ થાય છે. પણ, તિજોરી પર ક્યારેય કોઈ ભાર ન મૂકશો. તેનાથી પૈસાની ખોટ થાય છે. તેમજ તિજોરી ના કોઈ પણ ખૂણામાં જાળા ન હોવા જોઈએ. આ નાણાંનું નુકસાન તરફ દોરી જાય છે અને તમામ પ્રયત્નો પછી પણ વ્યક્તિ બચાવવા માટે સમર્થ નથી.

આનું ધ્યાન રાખશો તો માં લક્ષ્મી ની કૃપા રહેશે :

Image Credit

વાસ્તુશાસ્ત્ર મુજબ,તિજોરીને કોઈપણ ધાતુની ટોચ પર ક્યારેય ન મૂકવી જોઈએ. જો તમે આલમારીમાં પૈસા રાખો છો, તો તેને હંમેશાં કબાટની મધ્યમાં અથવા ઉપરના ભાગમાં રાખો. આ ઉપરાંત, ધ્યાનમાં રાખો કે જે રૂમમાં તિજોરી રાખવામાં આવે છે તેની પૂર્વ અથવા ઉત્તર તરફ થોડી ઊંચાઈએ બારી હોવી આવશ્યક છે. વાસ્તુમાં એમ પણ કહે છે કે તિજોરીને ક્યારેય ગંદા હાથથી સ્પર્શ ન કરવી જોઈએ. ઉપરાંત, જ્યારે પણ તિજોરીમાં તમારે પૈસા રાખવા અથવા ઉપાડવાની જરૂર હોય ત્યારે ધ્યાનમાં રાખો કે હાથ અને પગ સાફ છે. તમે પગરખાં અથવા ચપ્પલ પહેર્યા નથી. આ કરવાથી માતા લક્ષ્મી ખુશ થાય છે અને ધન-સંપત્તિમાં ખીલે છે.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *