• ભારતના સૌથી ધનિક ઉદ્યોગપતિ તરીકે જાણીતા મુકેશ અંબાણી આજે સુખી જીવન જીવી રહ્યા છે. રિલાયન્સ જિઓના માલિક મુકેશ અંબાણીના ત્રણ બાળકો છે. જેઓ તેમના જીવનમાં સંપૂર્ણ સ્થાયી થયા છે. તે જ સમયે, પત્ની નીતા અંબાણી પણ હેડલાઇન્સમાં રહે છે. જો કે હવે તેઓ બંને ખૂબ ખુશીથી જીવન જીવી રહ્યા છે પરંતુ તેમનું જીવન શરૂઆતથી એટલું સારું નહોતું. પૈસા હોવા છતાં તેમના ઘરમાં કોઈ સંતાન નહોતું. આવી સ્થિતિમાં, જ્યારે નીતા માત્ર 23 વર્ષની હતી, ત્યારે તેના ડોકટરે તેમને કહ્યું કે તે ક્યારેય માતા નહીં બની શકે. ડોક્ટરની વાત સાંભળીને નીતા સંપૂર્ણ રીતે તૂટી ગઈ હતી. પરંતુ આમ હોવા છતાં તેણે ક્યારેય હિંમત ગુમાવી નહીં. 2011 માં પ્રખ્યાત મેગેઝિન આઈડીવાને એક ઇન્ટરવ્યુ દરમિયાન નીતા અંબાણીએ ખુલાસો કર્યો હતો કે તે નાનપણથી જ માતા બનવાની ઇચ્છા રાખે છે. જ્યારે પણ નીતા સ્કૂલ દ્વારા આપવામાં આવેલી માતા વિશે નિબંધ લખતી, ત્યારે તે ઘણીવાર વિચારતી રહેતી કે તે કોની માતા બનશે…
Photo Credit

લગ્નના થોડા વર્ષો પછી ડોકટરે એક આંચકો આપ્યો
નીતાના લગ્ન પછીના કેટલાક વર્ષો ખરાબ ગયા હતા. તેમણે ઇન્ટરવ્યુ દરમિયાન જણાવ્યું હતું કે, “મારા લગ્ન થોડા વર્ષો પહેલા થયાં હતાં.” પરંતુ મારા ડોકટરે મને કહ્યું કે હું ક્યારેય માતા નહીં બનીશ. જ્યારે હું સ્કૂલમાં હતી ત્યારે નિબંધ આ શીર્ષક પર લખતી હતી ‘હું ક્યારે માતા બનીશ…’, પરંતુ જ્યારે હું 23 વર્ષની થઇ ત્યારે ડોકટર દ્વારા કહેવામાં આવેલી વાત દ્વારા મારા સપના તૂટી ગયા. પરંતુ બાદમાં ડો.ફિરુઝા પરીખની મદદથી મેં જોડિયા આકાશ અને ઇશાને જન્મ આપ્યો. ” વર્ષ 2019 માં નીતા અંબાણીએ વોગ મેગેઝિનને આપેલા ઇન્ટરવ્યુમાં કહ્યું હતું કે તેના બંને સંતાનો IVF ની મદદથી એટલે કે વિટ્રો ગર્ભાધાનમાં જન્મ્યા છે.

Photo Credit

ઇશાએ આ નિવેદન આપ્યું હતું
તે જ સમયે, પુત્રી ઇશાએ એક ઇન્ટરવ્યુ દરમિયાન જણાવ્યું હતું કે, “મારો અને આકાશનો જન્મ માતા અને પિતાના લગ્નના 7 વર્ષ પછી થયો હતો. હું અને આકાશ આઈવીએફ બેબી છીએ. જોકે માતા સંપૂર્ણ રીતે માતા બનવા માંગતી હતી, પરંતુ જ્યારે અમે 5 વર્ષના હતા ત્યારે તેણીએ ફરીથી કામ કરવાનું શરૂ કર્યું. ” જણાવી દઈએ કે જોડિયાઓના જન્મ પછી ત્રણ વર્ષ પછી અનંત અંબાણીનો જન્મ મુકેશ અંબાણીના ઘરે થયો હતો. અનંતનો જન્મ કુદરતી રીતે થયો હતો.

Photo Credit

બાળપણની આ વાત શેર કરતાં ઇશાએ ઇન્ટરવ્યુ દરમિયાન કહ્યું હતું કે, મને આજે પણ યાદ છે, જ્યારે અમે નાના હતા ત્યારે મારી માતા અને હું ઘણી વાર ઝઘડો કરતા હતા, આવી સ્થિતિમાં પાપાને સમાધાન માટે બોલાવવામાં આવતા હતા. મારી માતા ખૂબ કડક હતી પણ પાપા નરમ હતા. મમ્મી એટલી કડક હતી કે તે ભોજન, અભ્યાસ કે રમતગમતની બધી બાબતો સમયસર કરવાનું પસંદ કરતી હતી”.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *