પ્રખ્યાત ટીવી સીરિયલ ‘તારક મહેતા કા ઉલટા ચશ્મા’ આજે કરોડોની પહેલી પસંદ બની ગઈ છે. શોના પાત્રો પણ દરેકના હૃદયમાં રહે છે. જ્યારે તારક મહેતાની ઓવરસીઝ ચશ્મા એ શો અને શ્રી અને શ્રીમતી સોઢી તરીકે ઓળખાતા ટીવી શોઝની એક સરસ અને સુંદર જોડી છે. વાસ્તવિક જીવનમાં તે ગુરુચરણ સિંહ અને જેનિફર બંસીવાલ છે જે ઓનસ્ક્રીનને ખૂબ પસંદ કરવામાં આવી છે. વાસ્તવિક જીવનમાં, જેનિફર બંસીવાલ સોઢી નહીં પણ બોબીની પત્ની છે. બોબી એટલે જેનિફરના પતિનું અસલી નામ મયુર બંસીવાલ છે..

Image Credit

મયુર બંસીવાલ એક્ટર અને ફોટોગ્રાફર છે. મયુર અને જેનિફર બંને એક જ ઇન્ડસ્ટ્રીઝ થી છે, જેથી બંનેની તાલમેલ ખૂબ સારી રહે. રીલ લાઇફમાં, જેનિફર (શ્રીમતી સોઢી) એક સારી અને મનોહર પત્ની તરીકે જોવા મળે છે. વાસ્તવિક જીવનમાં જેનિફર એવી જ છે. શ્રીમતી સોઢીની ભૂમિકા ભજવનાર જેનિફર તારક મહેતા કા ઉલ્ટા ચશ્માંમાં દેખાય તેટલી જ શાંત અને કૂલ છે. શ્રીમતી સોઢીની ભૂમિકા નિભાવનાર જેનિફરના લગ્ન બીજા ધર્મમાં (આંતર ધર્મ) થયાં. હા, જેનિફર અને મયૂરે ધર્મની પરવાહ કર્યા વિના લગ્ન હતા.

Image Credit

જેનિફર અને મયુર બંને સારા કપલ્સ છે અને તેમના જીવનમાં ખૂબ ખુશ છે. બંનેની એક પુત્રી છે જેનું નામ લકીષા બંસીવાલ છે. 2001 માં બંનેના લગ્ન થયા હતા. જેનિફરની માતા ક્રિશ્ચિયન છે અને પિતા પારસી છે. જેનિફરે 2008 માં તેની કારકિર્દીની શરૂઆત કરી હતી. તેણે બોલિવૂડની ફિલ્મ ‘હલ્લા બોલ’ થી પોતાના કરિયરની શરૂઆત કરી હતી.

Image Credit

હાલલા બોલ મૂવીમાં અજય દેવગણ મુખ્ય ભૂમિકામાં હતા, આ મૂવીમાં જ અસિત મોદીએ જેનિફરને જોઈ તે પછી જ તેને તારક મહેતા કા ઉલ્ટા ચશ્માં કામ કરવાની તક મળી. તારક મહેતા કા ઉલ્ટા ચશ્મા શોમાં રોશન કૌર સોઢીનું પાત્ર ખૂબ ગમ્યું. જેનિફરે ખરેખર સારુ પ્રદર્શન કર્યું. આ શોમાં, જેનિફર પારસી પરિવાર માંથી આવે છે અને સોઢીની પત્ની બને છે. તે પહેલેથી જ પારસી શૈલી અને પારસી ઉચ્ચાર જાણે છે, આ જ કારણ છે કે તેણે આ પાત્ર માટે વધુ પ્રયત્નો ન કર્યા.

Image Credit

તેણી પાસે પર્શિયન ભાષાનું જ્ઞાન અને કુશળતા છે, જેણે જેનિફરને ઘણી મદદ કરી. આ પાત્ર અને તેની અભિનયની વચ્ચે જેનિફર પબ્લિક મોટી હિટ બની હતી. તેને લોકો દ્વારા ખૂબ પસંદ આવી. જેનિફર બંસીવાલે તેની ભૂમિકા સારી રીતે નિભાવી છે, તેની બોડી લેંગ્વેજ અને પર્ફોર્મન્સ લોકોમાં ચર્ચાઈ રહી છે, લોકો પણ તેની બોલવાની રીતને પસંદ કરે છે, તેના પારસી વુમનની ભૂમિકા અને તેના પાત્રમાં પારસી ભાષાના ઉચ્ચાર તે ગયી.

Image Credit

જેનિફર બંસીવાલની ભૂમિકા બધા તારક મહેતા કા ઉલટા ચશ્મા કે ફેન દ્વારા ગમી છે, તેની ભૂમિકા માતા, સારી પત્ની, સારા મિત્ર અને સારા પાડોશી તરીકે બતાવવામાં આવી છે, રોશન કૌર સોઢી (જેનિફર બંસીવાલ) હંમેશાં શોમાં લોકો સાથે તાલમેળ રાખવી અને સુખ શાંતિથી રહે છે, તે હંમેશાં સમાધાનો પર ધ્યાન આપે છે. સોઢી અને રોશનનો સંબંધ પતિ-પત્નીના અપાર પ્રેમને દર્શાવે છે, આ જ કારણ છે કે જેનિફર બંસીવાલને ટીવી પર ખૂબ પસંદ કરવામાં આવે છે.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *