સમાજવાદી પાર્ટીના ભૂતપૂર્વ નેતા, જે લાંબા સમયથી બીમારી સામે લડત લડી રહ્યા હતા. અમરસિંહ નું 64 વર્ષની વયે અવસાન થયું છે. બીમારીને કારણે તેની સિંગાપોરની હોસ્પિટલમાં સારવાર ચાલી રહી હતી. એક સમયે ઉત્તર પ્રદેશના સૌથી ઊંચા નેતાઓમાંના એક માનવામાં આવતા અમર સિંહ સમાજવાદી પાર્ટીના વડા એવા મુલાયમસિંહ યાદવની નજીકના લોકોમાં હતા. આ વર્ષે ફેબ્રુઆરીમાં તેણે અમિતાભ બચ્ચન પાસે માફી પણ માંગી હતી.

Photo Credit

અમરસિંહ હાલમાં ઉત્તર પ્રદેશના રાજ્યસભાના સાંસદ હતા. 5 જુલાઈ 2016 ના રોજ તેઓ ઉચ્ચ ગૃહ માટે ચૂંટાયા હતા. સમાજવાદી પાર્ટીમાંથી ભાગલા પડ્યા પછી તેમની સક્રિયતા ઓછી થઈ. જો કે, તેઓ બીમાર પડતા પહેલા ભારતીય જનતા પાર્ટીની નજીક જતા હતા. તેમની રાજકીય સફરની શરૂઆત 1996 માં રાજ્યસભાના સભ્ય તરીકે થઈ હતી.

Photo Credit

અમિતાભ બચ્ચનના નજીકના મિત્ર હતા અમરસિંહ
આ પહેલા તેઓ 2002 અને 2008 માં રાજ્યસભામાં પણ ચૂંટાઈ આવ્યા છે. સમાજવાદી પાર્ટીના નેતા મુલાયમ સિંહ યાદવ સિવાય, અમર સિંહના મેગાસ્ટાર અમિતાભ બચ્ચનના પરિવાર સાથે પણ ખૂબ ગાઢ સંબંધ હતા. પાછલા કેટલાક વર્ષોમાં, આ સંબંધોમાં ખાટાપણું જોવા મળ્યું હતું. આ વર્ષે ફેબ્રુઆરીમાં અમરસિંહે પણ એક વીડિયો જાહેર કરીને અમિતાભ બચ્ચનની માફી માંગી હતી.

Photo Credit

સમાજવાદી પાર્ટીથી દૂર થઈ ગયા અમરસિંહ
એક સમયે મુલાયમ સિંહ યાદવ તરીકે ઓળખાતા અમરસિંહે વર્ષ 2017 પહેલા ધાર શરૂ કરી દીધી હતી. સમાજવાદી પાર્ટીમાં શિવપાલ યાદવ અને અખિલેશ યાદવ વચ્ચેના ઝઘડામાં અખિલેશે અમરસિંહને વિલન માનવામાં આવ્યો હતો. અમુક સમયે અખિલેશે ખુલીને અમરસિંહની ટીકા કરી હતી. બાદમાં અમરસિંહ પણ ભાજપના કાર્યક્રમોમાં દેખાવા લાગ્યા. તેમણે પોતાની સંપત્તિ આરએસએસ સાથે જોડાયેલા સંગઠનને આપવાની પણ જાહેરાત કરી હતી.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *