લદાખમાં ભારત અને ચીન વચ્ચે ચાલી રહેલા તણાવને ધ્યાનમાં રાખીને પાકિસ્તાને ગિલગિટ-બાલ્ટિસ્તાનમાં એલઓસી નજીક બે સૈન્ય વિભાગ તેનાત કર્યા છે. પાકિસ્તાની સૈન્યની એલઓસી નજીક લગભગ 20,000 સૈનિકોની તહેનાત ભારતને દબાણ કરવાના પ્રયાસ તરીકે જોવામાં આવે છે. એવી આશંકા વ્યક્ત કરવામાં આવી રહી છે કે પાકિસ્તાન ચીનના ઇશારે આવી પ્રવૃત્તિઓ કરી રહ્યું છે.

Photo Credit

ચીન આતંકવાદી સંગઠનો સાથે વાત કરી રહ્યું છે
જમ્મુ-કાશ્મીરમાં હિંસા ભડકાવવા માટે ચીની અધિકારીઓ ઉગ્રવાદી જૂથ અલ બદ્ર સાથે વાતચીત કરી રહ્યા છે. આનુષંગિક સંગઠન ધ ઇકોનોમિક ટાઇમ્સના અહેવાલ અનુસાર, “જે સ્પષ્ટ સંકેત આપે છે કે ચીન અને પાકિસ્તાન સરહદ પર બેઠક કરી રહ્યા છે. કાશ્મીરની પશ્ચિમ સરહદ પર તણાવ વધારવા માટે 20 હજાર સૈન્ય તૈનાત કર્યા છે.

Photo Credit

ભારત સામે યુદ્ધનું કાવતરું
સૂત્રો પાસેથી પ્રાપ્ત માહિતી અનુસાર, પાકિસ્તાને આ વખતે તૈનાત કરેલી સૈનિકોની સંખ્યા બાલાકોટ હવાઈ પ્રહાર દરમિયાન તૈનાત કરેલ સૈન્ય કરતા ઘણી વધારે છે. તે જ સમયે, પાકિસ્તાનની એર ડિફેન્સ રડાર પણ 24 કલાક સમગ્ર વિસ્તાર પર નજર રાખી રહી છે.

Photo Credit

પાકિસ્તાન-ચીન સરહદ પર કરવામાં આવેલ તૈનાત સૈન્ય અને આતંકવાદીઓને ઉશ્કેરવાના પ્રયાસો ભારતને આતંકવાદ સામે લડવા દબાણ કરશે.

પાકિસ્તાન અને ચીન વચ્ચે ઘણી બેઠકો
એવું કહેવામાં આવી રહ્યું છે કે તાજેતરના સમયમાં ચીન અને પાકિસ્તાનના સૈન્ય અધિકારીઓ વચ્ચે ઘણી બેઠકો થઈ છે. જે બાદ પાકિસ્તાને ઉત્તરમાં લદ્દાખને અડીને આવેલા ગિલગિટ-બાલ્ટિસ્તાનમાં 20 હજાર સૈન્ય તૈનાત કર્યા છે. થોડા દિવસો પહેલા એવા અહેવાલ આવ્યા હતા કે ચીનના એર રિફ્યુલિંગ વિમાન આ ક્ષેત્રમાં સ્થિત પાકિસ્તાનના સ્કાર્ડુ એરપોર્ટ પર ઉતર્યા છે.

Photo Credit

ભારતને ચીન-પાકનો ભય
ચીન સાથે વધતા તણાવ બાદ ભારત જમીનની સ્થિતિ પર હિટ થવાની પોતાની ક્ષમતાને વધુ મજબૂત કરવા માગે છે. આવી સ્થિતિમાં ભારત અને સ્પાઇસ બોમ્બ ખરીદવાની યોજના બનાવી રહ્યા છે. ભારતે જે બોમ્બ ખરીદવાની તૈયારી કરી છે તે સ્પાઇસ -2000 બોમ્બનું અદ્યતન સંસ્કરણ હશે.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *