કોરોના સંકટથી ભરેલા આ યુગને પૂજા પ્રથા અને ઉત્સાહ પર સંપૂર્ણ ગ્રહણ લગાવી દીધું છે. વર્ષમાં એકવાર યોજાયેલી ભક્તિ પ્રસંગોને આ દરમિયાન રદ કરવામાં આવી રહ્યા છે અથવા કોઈ તહેવાર લોકોની ભીડ એકઠી કર્યા વિના કરવામાં આવી રહ્યો છે. હવે કોરોનાની અસર મુંબઈના વિશ્વ વિખ્યાત ગણેશ ઉત્સવ પર પણ પડી રહી છે.

Photo Credit

કોરોના ચેપને લીધે લીધેલ નિર્ણય
મળતી માહિતી મુજબ મુંબઈના લાલબાગચા રાજા ગણેશોત્સવ મંડળે કોરોના રોગચાળાને ધ્યાનમાં રાખીને આ વખતે ગણેશોત્સવનું આયોજન નહીં કરવાનો નિર્ણય લીધો છે. તેની જગ્યાએ રક્ત અને પ્લાઝ્મા દાન શિબિર સ્થાપિત કરવામાં આવશે. લાલબાગના રાજાની ગણેશ પૂજા તેની ભવ્યતા માટે પ્રખ્યાત છે. આ સાથે દર વર્ષે ગણપતિની પ્રતિમામાં એક વિશેષ સમકાલીન થીમ પણ લોકોને આકર્ષે છે.

Photo Credit

લાલબાગના રાજા મુંબઇના પરેલમાં સ્થિત છે
દુર્ભાગ્યે, આ ગણેશ ઉત્સવ, જે હેડલાઇન્સમાં છે. આ વખતે તેની ભવ્યતા બતાવી શકાશે નહીં. લાલબાગચા રાજા સાર્વજનિક ગણેશોત્સવ મંડળની સ્થાપના વર્ષ 1934 માં કરવામાં આવી હતી. તે મુંબઇના પરેલ વિસ્તારમાં સ્થિત છે.

Photo Credit

દેશમાં કોરોના વાયરસ નો કહેર સતત ચરમસીમાએ પહોંચી રહ્યો છે. દેશમાં મહારાષ્ટ્ર રાજ્ય સૌથી વધુ કોરોનાથી પ્રભાવિત કેસ છે. મુંબઈમાં કોરોના કેસ વધીને 77,197 પર પહોંચી ગયા છે. કોરોનાના વધતા પ્રસારને જોતાં લાલબાગચા રાજા ગણેશોત્સવ મંડળે નિર્ણય લીધો છે કે આ વર્ષે ગણપતિ ઉત્સવ આ વર્ષે ઉજવવામાં આવશે નહીં.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *