કોરોના તપાસનો રિપોર્ટ આવતાં મોડું થવાને લીધે સારવાર પહેલા મોત નીપજતા લોકોનો રોજેરોજ વધારો થતાં ભિવંડી શહેર હચમચી ઉઠ્યું છે. મુંબઇની નજીક આવેલા આ શહેરમાં 1 એપ્રિલથી 15 જૂન દરમિયાન અઢી મહિનામાં 561 લોકોનાં મોત નીપજ્યાં છે. શહેરમાં વધી રહેલા મોતને કારણે કબ્રસ્તાન હવે નાનું પડી રહ્યું છે. સ્મશાનગૃહને લીધે કોઈ ખાસ સમસ્યા નથી, પણ કબ્રસ્તાન ટ્રસ્ટીઓએ કબ્રસ્તાન ભરાઈ ગયું છે એવા બોર્ડ લગાવી દીધા છે.

Photo Credit

શહેરના કબ્રસ્તાનમાં કબરો ખોદવા મજૂરો મળતા નથી. કબરના કામદારોએ કોરોના ફાટતા પહેલા દરરોજ એક કે બે કબરો ખોદવી પડતી હતી. પરંતુ આ દિવસોમાં તેણે 10 થી વધુ કબરો ખોદવી પડે છે. દરરોજ ઘણા મજૂરો કબર ખોદવાના કારણે બીમાર પડી રહ્યા છે. જ્યારે ઘણા મજૂરો પણ ચેપના ડરથી કામ કરવાનું બંધ કરી ચૂક્યા છે.

Photo Credit

મનપા બર્થ-ડેથ વિભાગના સૂત્રો પાસેથી પ્રાપ્ત માહિતી અનુસાર ગયા વર્ષે 1 એપ્રિલથી 30 એપ્રિલ દરમિયાન, 143 લોકોનાં મોત નીપજ્યાં હતાં. તે જ સમયે, 2020 ના એપ્રિલમાં કોરોના ચેપ દરમિયાન 188 લોકોનાં મોત થયાં. એ જ રીતે, 1 મેથી 31 મે સુધી, જ્યાં 2019 માં 134 લોકોનાં મોત થયાં, મે 2020 માં કોરોના દરમિયાન 168 લોકોનાં મોત થયાં. શહેરમાં થયેલા કોરોનાથી ચેપગ્રસ્ત મૃત્યુને કારણે જૂનનાં 15 દિવસમાં આ આંકડો 205 સુધી પહોંચી ગયો છે.

Photo Credit

કહી દઈએ કે કોરોના ચેપના પ્રારંભમાં એક અઠવાડિયા સુધી એક પણ દર્દી ભિવંડીમાં જોવા મળ્યું નહોતું. તે સમયે, મુમ્બ્રા અને માલેગાંવમાં કોરોના ચેપગ્રસ્ત દર્દીઓની સંખ્યા વધી રહી હતી. 12 એપ્રિલના રોજ ભિવંડીમાં બીજા અઠવાડિયામાં, ફક્ત એક જ કોરોના દર્દી મળી આવ્યું હતું. પરંતુ લગભગ 12 લાખની વસ્તીવાળા શહેરમાં, કોરોના ચેપની તપાસમાં વિલંબ થતાં દર્દીઓની સંખ્યામાં વધારો થયો છે.

Photo Credit

તપાસ બાદ, ઘણા દર્દીઓ કે સકારાત્મક જોવા મળ્યા હતા. એક અઠવાડિયા પછી અહેવાલોને લીધે શહેરમાં દર્દીઓની સંખ્યા ઝડપથી વધી હતી. કોરોના ચેપગ્રસ્ત દર્દીઓના મોતની સંખ્યામાં વધારો થતાં શહેરમાં ભયનું વાતાવરણ છે.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *