ચીન પ્રત્યે ભારત સરકારનું વલણ સાફ છે. બધી રીતે પકડ કડક કરવામાં આવે છે સરકારે નિશાનો પણ લગાવી દીધો છે. 59 ચાઇનીઝ એપ્સ પર પ્રતિબંધ મૂક્યો છે. આ એપ્સ દ્વારા ભારતીયોની અખંડિતતા અને સુરક્ષાને ખતરો હતો, આવું સરકારે કહ્યું છે. આ એપ્સ ઉપર ડેટા ચોરી કરીને તેને દેશની બહાર સર્વર્સ પર મોકલવાનો આરોપ પણ લગાવવામાં આવ્યો છે. પ્રતિબંધિત ચાઇનીઝ એપમાં ટિકિટ પર લાખોની સંખ્યામાં ચાહકોની સંખ્યામાં બોલિવૂડના અનેક હસ્તીઓ પણ હાજર હતા. અહીં અમે તમને ટિકટેક પર બોલિવૂડની ટોચની 10 હસ્તીઓ વિશે જણાવી રહ્યા છીએ.

શિલ્પા શેટ્ટી :

Image Credit

બોલિવૂડ અભિનેત્રી શિલ્પા શેટ્ટી મોટા પડદાથી દૂર જઈ રહી છે, પરંતુ ટીકટોક પર તે સુપરસ્ટાર બની ગઈ હતી. અહીં તેમના ફોલોવર્સની સંખ્યા એક કરોડ 96 લાખ હતી. શિલ્પા મોટે ભાગે અહીં શિલ્પા તેના પતિ રાજ કુંદ્રા અને પુત્ર વિવાન સાથે વીડિયો પોસ્ટ કરતી હતી. આમાં તે ખૂબ મસ્તી કરતી જોવા મળી હતી.

નેહા કક્કડ :

Image Credit

આ ચીની એપ પર 1 કરોડ 72 લાખનો ચાહક ધરાવનારી ભારતની સૌથી લોકપ્રિય પ્લેબેંક સિંગર નેહા કક્કર ટીકટોક પર બોલીવુડની બીજી સૌથી લોકપ્રિય હસ્તી છે. ઘણી વાર નેહા અહીં ફની વીડિયો શેર કરતી હતી. ઘણી વખત તેના ડાન્સના વીડિયો અને તેના ગીતોના વીડિયો પણ જોવા મળ્યા હતા. ટોકટોક પરની તેની ક્યુટનેસ પર તેની ફેન ફિદા હતા.

રીતેશ દેશમુખ :

Image Credit

રિતેશ દેશમુખ બોલિવૂડની ફિલ્મોમાં એટલા સફળ ન થયા જેટલું સપનું તેને બોલીવુડ માં આવ્યા પહેલા જોયું હતું, પરંતુ સુપરસ્ટાર બનવાની તેમનું તેનું સપનું ટીકટોક પર પૂરું થયું હતું., કારણ કે અહીં તેમના ફોલોવર્સની સંખ્યા એક કરોડ છે 59 લાખ હતી. રિતેશ દેશમુખની વિડિઓઝ તેની કુશળતાને કારણે ખૂબ પ્રશંસા થતી. રિતેશ દેશમુખ અહીં પત્ની ગેનાલિયા ડિસોઝા અને બાળકો સાથે જોવા મળતા.

જેકલીન ફર્નાડીસ :

Image Credit

ટિકિટક પર લોકપ્રિયતાની દ્રષ્ટિએ બોલિવૂડ સ્ટાર્સની વાત કરીએ તો, તેમાં જેક્લીન ફર્નાડીસ પણ સામેલ થઈ ગઈ છે અને તેના એક કરોડ 36 લાખ ફોલોવર્સ હતા. જેક્લીન અહીં તેના ડાન્સ વીડિયો પોસ્ટ કરતી હતી અને બીજી તે તેની એક્ટિંગની વિડીઓ પણ શેર કરતી. તેના અભિવ્યક્તિઓને અહીં ખૂબ પસંદ કરવામાં આવી.

ભરતી સિંહ :

Image Credit

ટીકટોક પર ભારતના પ્રખ્યાત હાસ્ય કલાકારનો પણ દબદબો હતો. એટલા માટે ટીકટોક પર અત્યંત લોકપ્રિય એવા બોલીવુડ હસ્તીઓ વચ્ચે ભારતી સિંઘ પાંચમાં સ્થાને હાજર હતી. આ પ્રતિબંધિત ચીની એપ પર ભારતી સિંહના ફોલોવર્સની સંખ્યા એક કરોડ 35 લાખ હતી અને જેકલીન ફર્નાન્ડિઝથી થોડેક પાછળ હતી. અહીં પણ તે તેના પ્રિયજનોને ઘણું હસાવતી હતી અને પતિ હર્ષ લિંબાચીયા સાથે વીડિયો પણ પોસ્ટ કરતી હતી.

દીપિકા પાદુકોણ :

Image Credit

ભલે દીપિકા પાદુકોણ બોલીવુડમાં સૌથી વધુ કમાણી કરનારી અભિનેત્રી છે, કેમ કે તેની લોકપ્રિયતા દરેક લોકો જાણે છે, પરંતુ ટીકટોક પર બોલિવૂડની લોકપ્રિય હસ્તીઓની દ્રષ્ટિએ તે છઠ્ઠા ક્રમાંક પર હતો. ટિકિટ પર દીપિકા પાદુકોણના 68 લાખ ચાહકો હતા. તેના ડાન્સ વીડિયો દીપિકા અહીં વધુ શેર કરતી હતી. દીપિકા અહીં વધુ સક્રિય જોવા મળી હતી, ખાસ કરીને તેની ફિલ્મ છાપકના રિલીઝ દરમિયાન.

ટાઈગર શ્રોફ :

Image Credit

એક્શન એક્ટર તરીકે બોલિવૂડમાં પ્રખ્યાત થઈ ગયેલા ટાઇગર શ્રોફ પહેલાથી જ તેની ખ્યાતિ મેળવી ચૂક્યા છે, પરંતુ તે ટીકટોક પર ઓછા લોકપ્રિય નહોતા. અહીં તેમના ફોલોવર્સની સંખ્યા 68 લાખ છે. ટાઇગર પણ અહીં મોટાભાગના ડાન્સ વીડિયો શેર કરતો હતો.

સની લિયોની :

Image Credit

બોલિવૂડની સૌથી ગ્લેમરસ અભિનેત્રીઓમાંની એક સની લિયોન ટીકટોક પર લોકપ્રિયતાની બાબતમાં પણ પાછળ નહોતી. સની લિયોન આ યાદીમાં આઠમા ક્રમે છે. આ પ્રતિબંધિત ચીની એપ્લિકેશન પર તેમના ચાહકોની સંખ્યા 66 લાખ હતી. સની ઘણીવાર અહીં તેના ડાન્સ, ફની વીડિયો અને તેના પતિ સાથે વીડિયો પોસ્ટ કરતી જોવા મળી હતી.

દિશા પાટની :

Image Credit

બોલીવુડમાં તેની સુંદરતા અને તેની અભિનય દ્વારા પોતાની વિશેષ ઓળખ બનાવનારી અભિનેત્રી દિશા પટનીનું નામ પણ ટીકટોક પર સૌથી વધુ લોકપ્રિય 10 સ્ટાર્સમાં શામેલ છે. દિશા પટનીના લગભગ 40 લાખ ચાહકો પણ ટીકટોક પર હાજર હતા. દિશા અવારનવાર તેના ડાન્સ અને રમૂજી અભિવ્યક્તિઓનો વીડિયો અહીં મુકતી હતી.

બાદશાહ :

Image Credit

પ્રખ્યાત રેપર બાદશાહ તેના ગીતો, તેની સ્ટાઇલ અને તેની ફેશન જેટલું જ લોકપ્રિય હતા, તે ટીકટોકથી પણ એટલા જ લોકપ્રિય હતા. આ ચાઇનીઝ એપ પર બાદશાહના લગભગ 32 લાખ ચાહકો હાજર હતા. બાદશાહ તેના ગીતોની સાથે તેની સ્ટાઇલ અને ડાન્સ વગેરેની વીડિયો પોસ્ટ કરતો હતો, જેને ખૂબ જ પસંદ કરવામાં આવતો હતો.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *