પુનાના રેડ લાઇટ એરિયામાં બુધવારે એક જાતિ કામદાર જીસ્મ વેચીને ઘર ચલાવવા પર મજબૂર એક સ્ત્રીને તેના રૂમને પહેલાં કરતાં વધારે સાબુથી ધોવાની ફરજ પડી હતી. આ મહિલા અત્યારે પોતાના ફ્રી ટાઇમમાં મિત્રો સાથે વાતો કરતી નજરે પડે છે. ફોનમાં તે તે વસ્તુઓ શીખી રહી છે જે આવનારા સમયમાં કામ કરશે. જેમ કે સેક્સી વાતો, ફોન સેક્સ અને સ્ટ્રિપિંગ વગેરે વગેરે.

Photo Credit

કોરોના વાયરસના લીધે કરવામાં આવેલું લોકડાઉન હવે ખુલી ગયું છે. પરંતુ દેશના જુદા જુદા ખૂણામાં જીસ્મ વેચીને ઘર ચલાવવાની ફરજ પાડનારા સેક્સ વર્કર્સને મુશ્કેલીઓ હજી પૂરી થઈ નથી. કોરોનાનો ડર હજી પણ બાકી છે, તેથી તેમનું કાર્ય હજુ ચાલુ થયું નથી. સેક્સની જગ્યા હવે ઈ-સેક્સ લેવામાં આવે છે. આમાં, ક્લાયંટ સાથે ફોન પર નગ્ન ફોટા, વીડિયો શેર કરવામાં આવી રહ્યા છે.

Photo Credit

કોઈએ સફેદ સાડી પહેરવી પડે છે, કોઈએ છુપી રીતે બોલવું પડે છે

ઉત્તર કોલકાતામાં રેડ લાઇટ વિસ્તાર સોનાગાચીની એક સેક્સ વર્કર કહે છે કે લોકડાઉન માં તેમના ક્લાયન્ટની કેવી ફરમાઈશ આવી રહી છે. જેમકે જો કોઈ નગ્ન ફોટા માંગે છે, તો તેમને લાલ રંગની સફેદ સાડીમાં જોવું હોય છે. કેટલાક સેક્સ વર્કર્સ કે જેઓ આ કામો પરિવારના સભ્યો પાસેથી ગુપ્ત રીતે કરે છે તેઓએ મુશ્કેલીમાં વધારો કર્યો હતો. ચેન્નાઈ સ્થિત સેક્સ વર્કર કહે છે કે જ્યારે પરિવાર સૂઈ જાય ત્યારે તે છત પર જાય છે અને ગ્રાહકો સાથે ગુપ્ત વાત કરે છે.

Photo Credit

કોરોના અને લોકડાઉન થી કામ કરવાની રીત બદલાઈ ગઈ

લોકડાઉન અને કોરોનાને લીધે જાતીય કામદારોની કામ કરવાની રીત બદલાઇ ગઈ છે. આ લોકો હવે ગ્રાહકો સાથે વિડિઓ ચેટ પર વાત કરે છે. ફોટા ક્લાયંટની માંગ પ્રમાણે મોકલવામાં આવે છે. સેક્સ વિના નૃત્ય, શારીરિક સંપર્ક વિના નૃત્ય એ હવે કામ કરવાની નવી રીતો છે. ઓનલાઈન ચુકવણી પણ લેવામાં આવી રહી છે. આટલું જ નહીં, કોઈએ સેક્સ પહેલાં ક્લાયંટને નાહવાનું, માસ્ક લગાવવું અને વારંવાર પલંગની ચાદર બદલવાની કાળજી લેવી પડે છે.

Photo Credit

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *