મહારાષ્ટ્રમાં, કોરોનો વાયરસના ભયના કારણે ફરીથી લોકડાઉનમાં વધારો કરવામાં આવ્યો છે. રાજ્યમાં હવે લોકડાઉન 31 જુલાઇ સુધી લંબાવાની જાહેરાત કરવામાં આવી છે. અગાઉ લોકડાઉન 30 જૂન સુધી લંબાવવામાં આવ્યું હતું. મહારાષ્ટ્રમાં સૌથી વધુ કોરોના કેસ છે.

Photo Credit

લોકડાઉન વધારવાનો આદેશ રાજ્યના મુખ્ય સચિવ અજોય મહેતા દ્વારા જારી કરવામાં આવ્યો છે. આ આદેશમાં જણાવાયું છે કે રાજ્યમાં કોરોના વાયરસ ફેલાવાનો ભય છે. તેથી, વાયરસના ચેપને રોકવા માટે જરૂરી પગલા તરીકે આ પગલું લેવામાં આવી રહ્યું છે. રોગચાળો અધિનિયમ 1897 અને ડિઝાસ્ટર મેનેજમેન્ટ એક્ટ 2005 ની કલમ -2 અંતર્ગત લોકડાઉન મહારાષ્ટ્રમાં 31 જુલાઇ 2020 ની મધ્યરાત્રિ સુધી લંબાવવામાં આવ્યું છે.

Photo Credit

લોકડાઉન દરમિયાન તે જ રીતે ચાલુ રહેશે જેમ જરુરી ચીજવસ્તુઓની દુકાનો ખોલવામાં આવી છે. તે જ સમયે, અન્ય દુકાનો ઓડ-ઇવન ડે પર ખોલવામાં આવી શકે છે. આ સાથે કચેરીઓમાં મર્યાદિત સંખ્યામાં કર્મચારીઓ રહેશે. મિશન બીગ અગેન હેઠળ રાજ્ય સરકારના તમામ વિભાગોને અગાઉ જારી કરેલી માર્ગદર્શિકાનું કડક પાલન કરવા નિર્દેશ આપવામાં આવ્યો છે.

 Photo Credit

મુખ્ય સચિવ દ્વારા જારી કરાયેલા આદેશમાં જણાવાયું છે કે સંબંધિત જિલ્લા કલેકટર, મહાનગર પાલિકાના કમિશનર સ્થાનિક શરતો મુજબ જરૂરી પ્રતિબંધ લાદી શકે છે. આમાં, વાયરસના ફેલાવાને રોકવા માટે, લોકોની અવરજવર અને બિનજરૂરી પ્રવૃત્તિઓ પર પ્રતિબંધ લગાવી શકાય છે.

Photo Credit

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *