વ્હોટ્સઅપ યૂઝર્સ લાંબા સમયથી મલ્ટિ-ડિવાઇસ સપોર્ટની રાહ જોઈ રહ્યા છે. માત્ર એક જ ડિવાઇસ પર વ વોટ્સએપ એકાઉન્ટનો ઉપયોગ કરી શકાય છે. વિશ્વભરના કરોડો લોકો આ મેસેજિંગ એપ્લિકેશનનો ઉપયોગ કરે છે. પરંતુ બહુવિધ ઉપકરણો પર એપ્લિકેશનનો ઉપયોગ કરવો શક્ય નથી. પરંતુ, હવે લાગે છે કે ફેસબુકની માલિકી છે. આ સુવિધા ટૂંક સમયમાં આવી શકે છે.

Photo Credit

ટ્વિટર એકાઉન્ટ @WABetaInfo, જે સંબંધિત માહિતીને ટ્રેક કરે છે. તે કહે છે કે મલ્ટિ-ડિવાઇસ સપોર્ટની આંતરિક તપાસ કરવામાં આવી રહી છે. જો કે, આ અહેવાલમાં સુવિધાના રોલ આઉટ સાથે સંબંધિત કોઈ માહિતી નથી. પરંતુ અમે આશા રાખીએ છીએ કે આવતા થોડા અઠવાડિયામાં વોટ્સએપ વપરાશકર્તાઓને આ સુવિધા મળશે.

Photo Credit

‘લિંક્ડ ડિવાઇસીસ’ એ સુવિધાનું નામ હશે
આ અગાઉ પણ, મલ્ટીપલ-ડિવાઇસ સપોર્ટ ફીચર પર વોટ્સએપ દ્વારા કામ કરવાના અહેવાલો આવ્યા છે. નવેમ્બર 2019 માં, WABetaInfo એ પણ આ સુવિધા વિશે કેટલીક માહિતી જાહેર કરી હતી. મલ્ટિ-ડિવાઇસ સપોર્ટ સુવિધા ‘લિંક્ડ ડિવાઇસીસ’ નામથી લોંચ કરી શકાય છે. કારણ કે આ સુવિધા સાથે, વપરાશકર્તાઓ ‘નવા ઉપકરણને લિંક કરો’ બટન પર ક્લિક કરીને નવા ડિવાઇસમાં લોગીન ઇન કરી શકશે.

Photo Credit

તમને જાણવી દઈએ કે વપરાશકર્તાઓ હમણાં જુદા જુદા ઉપકરણો પર એકાઉન્ટ ચલાવી શકતા નથી. જ્યારે આ સુવિધા ટેલિગ્રામમાં પહેલેથી જ ઉપલબ્ધ છે.

Photo Credit

કહી દઈએ કે ઘણા ઉપકરણો પર વોટ્સએપનો ઉપયોગ કરીને, વોટ્સઅપ વેબથી અલગ હશે. વપરાશકર્તાઓએ બહુવિધ ઉપકરણો પર ઉપયોગ દરમિયાન તેમના ખાતાની ચકાસણી કરવી પડશે. હાલમાં આ સુવિધા પર કામ કરવાનું ચાલુ છે અને તે કેવી રીતે કાર્ય કરશે તેની કોઈ માહિતી મળી નથી.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *