અન્ડરવર્લ્ડ ડોન દાઉદ ઇબ્રાહિમ અને તેની પત્ની મહજાબીનનું કોરોના વાયરસ ટેસ્ટ પોઝિટિવ આવી ગયું છે. પાકિસ્તાની મીડિયા રિપોર્ટ્સ અનુસાર, દાઉદ અને તેની પત્નીને કરાચીની આર્મી હોસ્પિટલમાં સારવાર માટે દાખલ કરવામાં આવ્યા છે. દાઉદનો સ્ટાફ અને રક્ષકોને પણ ક્વોરન્ટાઈન કરી દેવામાં આવ્યા છે.

Photo Credit

મુંબઈ બોમ્બ બ્લાસ્ટનો માસ્ટર માઇન્ડ
તમને જણાવી દઈએ કે દાઉદ ઇબ્રાહિમ 1993 ના મુંબઈ બ્લાસ્ટનો માસ્ટર માઇન્ડ હતો. આ આતંકવાદી ઘટનામાં 13 બોમ્બ વિસ્ફોટ થયા હતા જેમાં 350 લોકોનાં મોત નીપજ્યાં હતાં અને 1200 થી વધુ લોકો ઘાયલ થયાં હતાં. 2003 માં, ભારત સરકારે દાઉદને વૈશ્વિક આતંકવાદી જાહેર કર્યો હતો.

પાકિસ્તાની સેનાએ આશરો આપ્યો
ભારતીય ગુપ્તચર એજન્સીઓથી ડરીને તેણે પાકિસ્તાનમાં આશરો લીધો છે. જ્યાં કરાચીમાં તેની સુરક્ષા હેઠળ પાકિસ્તાન આર્મી અને આઈએસઆઈ તૈનાત છે. ભારતે અનેક વખત પુરાવા રજૂ કર્યા પછી પણ પાકિસ્તાને હંમેશા તેને ત્યાં હોવાનો ઇનકાર કર્યો છે.

Photo Credit

ફોર્બ્સની યાદીમાં ટોચના 10 માં પણ શામેલ છે
2011 માં જારી કરાયેલા વિશ્વના સૌથી વધુ વોન્ટેડ ટોપ -10 ગુનેગારોની ફોર્બ્સની યાદીમાં તે પ્રથમ નંબર હતો. આ અગાઉ 2008 માં, ફોર્બ્સ વિશ્વના મોસ્ટ વોન્ટેડ ટોપ -10 ગુનેગારોની યાદીમાં ચોથા ક્રમે હતો.

Photo Credit

પોલીસમેનનો પુત્ર અંડરવર્લ્ડ ડોન બન્યો
એક પોલીસ કર્મચારીનો પુત્ર દાઉદ ઇબ્રાહિમ 1980 ના દાયકામાં મુંબઇમાં ગેંગ વોરમાં જોડાયો હતો અને તેણે અન્ડરવર્લ્ડની યાત્રા પૂર્ણ કરી હતી. શરૂઆતમાં, તે હાજી મસ્તાનની ગેંગમાં જોડાયો પરંતુ પાછળથી તેણે કેટલાક કારણોસર પોતાની ગેંગ બનાવી. થોડા દિવસો પછી, મુંબઈમાં કાર્યરત પઠાણ ગેંગના ગુંડાઓએ દાઉદના ભાઈની હત્યા કરી હતી. તેના જવાબમાં દાઉદે મુંબઈમાં પઠાણ ગેંગના અનેક સભ્યોની હત્યા કરી હતી.

Photo Credit

પાકિસ્તાનમાં કોરોના દ્વારા પરિસ્થિતિ અનિયંત્રિત
કોરોના વાયરસના કારણે પાકિસ્તાનમાં આરોગ્ય તંત્ર ધરાશાયી થયું છે. શુક્રવારે ચેપગ્રસ્ત લોકોના મામલે પણ પાકિસ્તાને ચીનને પાછળ છોડી દીધું છે. કોરોના દર્દીઓની કુલ સંખ્યા 89249 ની ઉપર પહોંચી ગઈ છે, જ્યારે 1838 લોકોનાં મોત નીપજ્યાં છે. સિંઘ પ્રાંતમાંથી કોરોનાના મહત્તમ કેસો નોંધાયા છે જ્યાં દર્દીઓની સંખ્યા વધીને 33536 થઈ છે.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *