વડા પ્રધાન શ્રી નરેન્દ્ર મોદી દેશના વડા પ્રધાન હોવા છતા વિશ્વના શક્તિશાળી નેતાઓમાંના એક માનવામાં આવે છે. પરંતુ ભગવાનમાં તેમનો વિશ્વાસ અડગ છે. આટલા મોટા નેતા હોવા છતાં તેઓ તેમના ધર્મને ભૂલી શક્યા નથી. તે હજુ પણ જમીન સાથે જોડાયેલા છે. સૂત્રોના જણાવ્યા અનુસાર, એવું કહેવામાં આવે છે કે મોદીજી રોજ નિયમિત પૂજા કરે છે. હા, તેઓ દરરોજ સવારે અને સાંજે ભગવાનની ઉપાસના કરે છે. વડા પ્રધાન મોદી એવા નેતા છે જેની ભગવાન પ્રત્યેની આદર અને ભાવના સ્પષ્ટપણે દેખાય છે અને તેઓ હંમેશાં તેમના જીવનમાં ધર્મના માર્ગ પર ચાલવા માંગે છે.

Photo Credit

આજના સમયમાં, એવા ઘણા લોકો છે જેઓ મોદીજીને ખૂબ પસંદ કરે છે પરંતુ કેટલાક લોકો એવા પણ છે જેઓ તેમને બિલકુલ પસંદ નથી કરતા. મોદીજી સાથે હંમેશા ધર્મ સાથે જોડાયેલા રહે છે. તેથી જ કોઈ તેમને નુકસાન પહોંચાડી શકે નહીં. હા, ધર્મના માર્ગ ઉપર ચાલનારાઓ માટે કોઈ ખરાબ કાર્યો કરી શકે નહીં. પીએમ મોદીનાં પ્રિય ધાર્મિક સ્થળો કયા છે? આજે અમે તમને તેના વિશે જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ.

• પીએમ મોદીનું પ્રિય ધાર્મિક સ્થળ

શિવની નગરી કાશી

Photo Credit

પીએમ નરેન્દ્ર મોદી જી કાશી પ્રત્યે વિશેષ સ્નેહ ધરાવે છે. જેને ભગવાન શિવનું શહેર કહેવામાં આવે છે. તેઓ ઘણીવાર ભોલે બાબાના આશીર્વાદ લેવા આ શિવ શહેરમાં જાય છે અને મહાદેવના આશીર્વાદથી, તેમણે તેમના જીવનમાં સારું સ્થાન પ્રાપ્ત કર્યું છે. જ્યારે મોદીજી આ ધાર્મિક સ્થળે આવે છે, ત્યારે તેઓએ શિવ મંદિરની સાથે સાથે ભૈરો બાબાના મંદિરની પણ અવશ્ય મુલાકાત લે છે.

માતા વૈષ્ણો દેવી

Photo Credit

માતા વૈષ્ણો દેવી, દેશના મુખ્ય ધાર્મિક સ્થળોમાં એક સૌથી પવિત્ર સ્થળ માનવામાં આવે છે. લાખો શ્રદ્ધાળુઓ દર વર્ષે માતા વૈષ્ણો દેવીની મુલાકાત લે છે. વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદી પણ માતા વૈષ્ણો દેવીની મુલાકાત લેવાનું પસંદ કરે છે. તેમને ઘણી વાર માતા વૈષ્ણો દેવીની મુલાકાત લીધી છે. માતા વૈષ્ણો દેવી દેશભરમાં ખૂબ જ લોકપ્રિય છે.

કૈલાસ પર્વત

Photo Credit

કૈલાસ પર્વતને ભગવાન શિવનું સ્થાન માનવામાં આવે છે. મોદીજી શરૂઆતથી જ કૈલાસ પર્વત વિશે વધુને વધુ માહિતી એકત્રિત કરવાનો પ્રયાસ કરી રહ્યા છે. તેમને આ સ્થાન ખૂબ ગમે છે.

સોમનાથ મંદિર

Photo Credit

વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદી સોમનાથ મંદિરના ખૂબ શોખીન છે. તેઓ અહીં જાય છે અને પૂજા કરે છે. જ્યારે તેઓ ગુજરાતના મુખ્ય પ્રધાન બન્યા હતા. ત્યારે તેમણે સોમનાથ મંદિરના વિકાસ માટે ઘણું કર્યું હતું.

રામેશ્વર ધામ

Photo Credit

આપણે બધા જાણીએ છીએ કે નરેન્દ્ર મોદીજીને ભગવાન શ્રી રામ ખૂબ જ પસંદ છે. તેમના બધા કાર્યોમાં તે ભગવાન શ્રી રામનું અનુસુરણ કરે છે. બધા જ ધામો પૈકી રામેશ્વર ધામ તેમને વધારે પસંદ છે.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *