સમગ્ર દેશમાં કોરોના રોગચાળોનો ચેપ ઝડપથી વધી રહ્યો છે. છેલ્લા 24 કલાકમાં, ગુજરાતમાં કોવિડ -19 ના 510 નવા કેસ નોંધાયા છે. જે એક દિવસમાં અત્યાર સુધીમાં સૌથી વધુ કેસ નોંધાયા છે. ગુરુવારે રાજ્યમાં કોરોના વાયરસના ઇન્ફેક્શનની કુલ સંખ્યા વધીને 18,601 થઈ ગઈ છે. તે જ સમયે આ રોગચાળાને કારણે વધુ 35 દર્દીઓનાં મોત નીપજ્યાં છે.

Photo Credit

આરોગ્ય વિભાગ દ્વારા જારી કરાયેલા એક નિવેદનમાં કહેવામાં આવ્યું છે કે કોવિડ -19 થી 510 નવા ચેપના કેસ સાથે રાજ્યમાં તેના કુલ કેસ વધીને 18,619 થઈ ગયા છે. આ જ સમયગાળા દરમિયાન, રાજ્યમાં મૃત્યુઆંક વધીને 1,157 પર પહોંચવાના કારણે ચેપના કારણે 35 વધુ દર્દીઓના મોત નીપજ્યાં. તેમાં કહેવામાં આવ્યું છે કે 5 455 દર્દીઓની રિકવરી પછી તેઓને રાજ્યની વિવિધ હોસ્પિટલોમાંથી રજા આપવામાં આવી હતી, જેનાથી રાજ્યમાં ઉપચારિત દર્દીઓની કુલ સંખ્યા વધીને 12,667 થઈ ગઈ છે. રાજ્યમાં આવા 4779 દર્દીઓ છે જેની હાલ સારવાર કરવામાં આવી રહી છે.

Photo Credit

અમદાવાદમાં 324 નવા કેસો નોંધાયા છે
અમદાવાદમાં છેલ્લા 24 કલાકમાં કોવિડ -19 ના 324 નવા કેસ નોંધાયા હતા, જેણે ગુરુવારે અમદાવાદ જિલ્લામાં કુલ કેસ વધારીને 13,354 કર્યો હતો. વિભાગે જણાવ્યું હતું કે તે જ સમયગાળા દરમિયાન અમદાવાદ શહેરની વિવિધ હોસ્પિટલોમાં કોવિડ -19 ના 28 દર્દીઓ મૃત્યુ પામ્યા હતા, જેણે જિલ્લામાં મૃત્યુની સંખ્યા 938 કરી હતી. વિભાગે જણાવ્યું હતું કે, અમદાવાદની વિવિધ હોસ્પિટલોના 296 દર્દીઓને પણ રિકવરી બાદ રજા આપવામાં આવી હતી. રાજ્યમાં અત્યાર સુધીમાં કુલ 2,33,921 તપાસ કરવામાં આવી છે.

Photo Credit

આ સિવાય ગુજરાત રાજ્યના બીજા રાજ્યોની વાત કરીએ તો સુરતમાં કોરોના પોઝિટિવ લોકોની સંખ્યા છેલ્લા 24 કલાકમાં 67 થઈ ગઈ છે, વડોદરામાં 45 કોરોના પોઝિટિવ કેસ જોવા મળ્યા છે. આ સાથે રાજ્યમાં કુલ 35 લોકોના મોત થયા છે.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *