કેરળ (કેરળ) ના પલક્કડ જિલ્લામાં સગર્ભા હાથણીના   મોત અંગે દેશભરના લોકોમાં ભારે રોષ છે. આ મામલાને ગંભીરતાથી લઈને કેન્દ્રએ કેરળ સરકાર પાસે રિપોર્ટ માંગ્યો છે. આ દરમિયાન હાથણીનો પોસ્ટમોર્ટમ રિપોર્ટ પણ સામે આવ્યો છે, જેમાં હાથણીની  મોત ફેફસાં ભરવાના કારણે હોવાનું મનાય છે.

હાથણીના પોસ્ટમોર્ટમ રિપોર્ટમાં તે ગર્ભવતી હોવાનું બહાર આવ્યું છે. પાણીમાં ડૂબી જવાને કારણે તેના શરીરમાં ઘણું પાણી નીકળી ગયું હતું, જેના કારણે ફેફસાંનું કામ બંધ થઈ ગયું હતું એ જ અત્યારે પોસ્ટમોર્ટમમાં પ્રથમ દૃષ્ટિએ મોતનું કારણ લાગે છે. વન વિભાગના વરિષ્ઠ અધિકારીના જણાવ્યા અનુસાર, ફટાકડાથી ભરેલા અનાનસ  ખાવાથી થયેલા વિસ્ફોટમાં હાથણીના  જડબા તૂટી ગયા હતા અને તે કંઈપણ ચાવવામાં અસમર્થ હતી.

તપાસમાં વન વિભાગને મોટી સફળતા મળી

હાથણીના મૃત્યુના કિસ્સામાં, વન વિભાગે જણાવ્યું છે કે તપાસમાં નોંધપાત્ર સફળતા મળી છે. હાથણીના મોતની તપાસ માટે બનાવવામાં આવેલી વિશેષ તપાસ ટીમ દ્વારા અનેક શંકાસ્પદ લોકોની પૂછપરછ કરવામાં આવી છે. સાયલન્ટ વેલીના જંગલમાં, હાથણીએ ક્રેકરથી ભરેલા અનેનાસ ખાધા હતા. તે તેના મોંમાં ફૂટ્યો અને એક સપ્તાહ પછી તે 27 મેના રોજ મૃત્યુ પામ્યો.

અટકી ગર્ભવતી ખૂની કિલર: રવિ કિશન

ગોરખપુરના ભાજપના સાંસદ, રવિ કિશન, ફટાકડાથી ભરેલાઅનાનસ  ખવડાવ્યા બાદ સગર્ભા હાથણીના મોતને અગ્નિશામક ગણાવી, અને ગુનેગારને ફાંસીની માંગ કરી. રવિ કિશને કહ્યું કે કેરળના મલપ્પુરમમાં કોઈએ ગર્ભવતી હાથણીને ફટાકડાથી ભરેલાઅનાનસથી  માર્યો હતો. તેમણે કહ્યું કે આ તે નિર્દોષ પ્રાણીની નિર્દય હત્યા છે, જે પોતાના ગુનેગાર વિશે કશું જ કહી શકતો નથી.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *