બોલિવૂડના જાણીતા ગીતકાર અનવર સાગરનું 70 વર્ષની વયે અવસાન થયું છે. તેમણે બુધવારે મુંબઇની કોકિલાબેન ધીરૂભાઇ અંબાણી હોસ્પિટલમાં અંતિમ શ્વાસ લીધા હતા. હાલ તેમના મોતનું કારણ જાણી શકાયું નથી.

Photo Credit

તમને જણાવી દઈએ કે, 80 અને 90 ના દાયકામાં તેમના દ્વારા લખાયેલા ઘણા ગીતો ખૂબ પ્રખ્યાત હતા. જે આજે પણ લોકોને યાદ છે. જેમાં અક્ષય કુમાર અને આયેશા જુલ્કા સ્ટાર ફિલ્મ ખિલાડીનું ગીત ‘વાદા રહા સનમ, હોંગે ના જુદા ના હમ’ શામેલ છે.

Photo Credit

આ ફિલ્મોમાં લખાયેલા ગીતો
આ સિવાય સાગર ‘યારના’, ‘સલામી’, ‘આ ગલે લગ જા’ અને ‘વિજયપથ’ જેવી ઘણી ફિલ્મોમાં ગીતો લખતો હતો. તેમણે નદીમ-શ્રવણ, રાજેશ રોશન, જતીન-લલિત અને અનુ મલિક જેવા પ્રખ્યાત સંગીતકારો સાથે કામ કર્યું.

Photo Credit

આઈપીઆરએસ શ્રદ્ધાંજલિ આપે છે
ઇન્ડિયન પરફોર્મિંગ રાઇટ સોસાયટી લિમિટેડે પણ ટ્વીટ કરીને ગીતકારના નિધન પર શોક વ્યક્ત કર્યો હતો. તેઓ વાદા રહા સનમ જેવા ગીતો લખવા માટે જાણીતા છે. તેમણે વિજય પથ અને યારાના જેવી જાણીતી ફિલ્મ્સ માટે ગીતો પણ લખ્યા હતા. આ મુશ્કેલ સમયમાં અમારી પ્રાર્થના તેના પરિવાર સાથે છે. તેના આત્માને શાંતિ મળે. ‘

https://platform.twitter.com/widgets.js

આ સિતારાઓએ વિશ્વને અલવિદા કહ્યું
છેલ્લા એક મહિનામાં, ઘણા બોલિવૂડ સિલેબલના અવસાનના સમાચાર આવ્યા છે. જેમાં ઇરફાન ખાન, ઋષિ કપૂર જેવા મોટા કલાકારોનો સમાવેશ થાય છે. આ ઉપરાંત તાજેતરમાં ગીતકાર યોગેશ ગૌર અને સંગીતકાર વાજિદ ખાનનો સમાવેશ થાય છે.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *