માણસોને પોતાના સૌથી ગમતા કલાકારોના નિક નેમ, આવક, આદતો, શોખ-ખામીઓ વગેરે જેવી બાબતો પૂરતી જાણકારી હોય છે. પરંતુ તેના ફેમિલી વિશે લોકોને ખુબ ઓછી જાણ હોય છે કારણકે ફિલ્મી કલાકારો પોતાના ફેમિલી વિશેની જાણકારી સાર્વજનિક નથી કરતા.

આવામાં બોલીવુડ જગતના કેટલાક ભાઈઓની એવી પણ જોડી છે જેમણે મૂવી માં પણ કારકિર્દી બનાવવાનું વિચાર કર્યો પણ તેઓને તે દૌલત કે લોકોપ્રિયતા પ્રાપ્ત થઈ નથી જે તેના ભાઈઓને મળી. આજે અમે તમને એવી જ કેટલાક બે ભાઈઓની જોડી વિશે કહીશું જેમાંનો એક ભાઈ બન્યો બોલિવુડનો સુપરસ્ટાર તો બીજાને બોલીવુડમાં મળી માત્ર નાકામિયાબી.

1. અજય દેવગન-અનિલ દેવગન:

અજય દેવગનને બોલીવુડ જગતના સૌથી વધુ હીરો પૈકી એક માનવામાં આવે છે પણ તેના ભાઈ અનિલ દેવગન વિશે ખુબ ઓછા માણસો જાણતા હશે. અનિલ દેવગણ એક મૂવી નિર્દેશક છે જેણે બ્લેકમેલ, રાજુ ચાચા અને હમણાં-એ-દિલ જેવી ફિલ્મોની નિર્દેશન કર્યું હતું. જો કે ફિલ્મો કઈ ખાસ પસંદ ન હતી અને કઈ ખાસ નફો પણ મેળવી શકી ન હતી. જેના પછી અનિલ દેવગને નિર્દેશન કરવાનું બંધ કરી દીધું હતું. અજય દેવગનની ટોટલ સંપત્તિ 30 મિલિયન ડોલર છે, જ્યારે અનિલ દેવગનની કુલ સંપત્તિ ફક્ત 1 મિલિયન ડોલર છે.

2. આમિર ખાન-ફૈજલ ખાન:

વર્ષ 2000 માં રિલીઝ થયેલી મૂવી ‘મેલા’માં આમિર ખાનના દોસ્ત બનેલા અભિનેતા ફૈજલ ખાન આમિરના સગા ભાઈ છે. તેની આ મૂવી કઈ ખાસ કમાલ કરી શકી ન હતી. જ્યારે આમિર ખાનને બોલીવુડ જગતના મિસ્ટર પર્ફેક્શનિસ્ટના સ્વરૂપે ઓળખવામાં આવે છે. ફૈજલ ખાન આમિર ખાનની જેમ પોતાની કારકિર્દી બનાવી ન શક્યા. રિપોર્ટના આધારે આમીરની કુલ સંપત્તિ 180 મિલિયન ડોલર છે જ્યારે ફૈજલ ખાનની કુલ સંપત્તિ 3 મિલિયન ડોલર છે.

3. સલમાન ખાન-સોહેલ ખાન:

સલમાન ખાનના પોતાના બંન્ને ભાઈઓમાંના એક અરબાઝ ખાન આજના જમાનામાં એક સફળ નિર્દેશક અને નિર્માતા છે. જ્યારે બીજા ભાઈ સોહેલ ખાને પણ નિર્દેશન અને અભિનયમાં કામ કર્યું પણ તે સફળતા ન મળી જે સલમાન અને અરબાઝ ખાનને મળી. સલમાન ખાનની કુલ સંપત્તિ 310 મિલિયન ડોલર છે જ્યારે સોહેલ ખાનની ટોટલ સંપત્તિ 10 મિલિયન ડોલર છે.

4. અનિલ કપૂર-સંજય કપૂર:

અનિલ કપૂર આ ઉંમરે પણ બોલીવુડમાં ઍક્ટીવ છે અને હાલના યુવાન હીરોને પણ ટક્કર આપે છે. જો કે અનિલ કપૂરના ચહેતા ભાઈ સંજય કપૂરે પણ બોલીવુડ જગતમાં ઘણી મૂવીમાં કામ કર્યું પણ અનિલ કપૂર જેટલી સફળતા ન મેળવી શક્યા. અનિલ કપૂરની કુલ સંપત્તિ 12 મિલિયન ડોલર છે જ્યારે સંજય કપૂરની ટોટલ સંપત્તિ 5 મિલિયન ડોલર છે.

5. અનુપમ ખેર-રાજુ ખેર:

બોલીવુડ ઇન્ડસ્ટ્રીમાં સૌથી સફળ સેક્ટરમાં ના એક અનુપમ ખેર હાલ સુધીમાં 500 થી પણ વધારે મૂવીમાં કામ કરી ચુક્યા છે. અનુપમ ખેર ફિલ્મ એન્ડ ટેલિવિઝન ઇન્સ્ટિટ્યૂટ ઑફ ઇન્ડિયાના પૂર્વ અધ્યક્ષ પણ રહી ચુક્યા છે. જ્યારે બીજી તરફ તેના ભાઈ રાજુ ખેરએ ઘણી ફિલ્મોમાં કામ કર્યું પણ અનુપમની જેમ સફળતા ન મળેવી શક્યા. રાજુ ખેર ઘણી સિરિયલોમાં પણ કામ કરી ચુક્યા છે. અનુપમ ખેરની કુલ સંપત્તિ 70 મિલિયન ડોલર છે, જ્યારે રાજુ ખેરની કુલ સંપત્તિ માત્ર 5 મિલિયન ડોલર છે.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *