• મેષ રાશિ


તમને આજે કોઈ શુભ સંદેશ મળી શકે છે. નવા લોકોને મળવામાં રસ હશે. સૌથી મોટી મુશ્કેલી સરળતાથી હલ થશે. આજનો દિવસ મિશ્રિત રહેશે. કોરાબારમાં એક મોટી સફળતા હાથમાં જઈ શકે છે. મનમાં ઉત્સાહ રહેશે અને તમે આત્મવિશ્વાસ અનુભવશો. ધંધામાં તમને વધુ પૈસા મળશે. તમને ખૂબ જલ્દી જ મોટી સફળતા મળશે. તમે તમારી પોતાની ઓળખ બનાવવા માટે સક્ષમ હશો.

• વૃષભ રાશિ


કામના અતિશય તણાવ તમને નર્વસ બનાવી શકે છે. તે કાર્યમાં ભાગ લેવાનો સારો સમય છે જેમાં યુવાનો શામેલ છે. તમે આનંદ માણશો. મહેનતથી અપાર સફળતા મળશે. સાહિત્યિક વાતો વાંચવાનું મન થશે, જેથી જીવનમાં આગળ વધવા માટે નવા વિચારો આવી શકે. વેપારી વર્ગને તમારા વ્યવસાયમાં વિસ્તરણની તક મળશે અને તમે વ્યવસાયને નવી રીતે વિકસિત કરશો.

• મિથુન રાશિ


નોકરી અને વ્યવસાય તમારી સફળતાની ચાવી બનશે. ધ્યેયને પહોંચી વળવા તમારે તમારા પ્રયત્નોમાં વધુ વધારો કરવો પડશે. બઢતી મળવાની સંભાવના પણ છે. વધારે કામના ભારણથી થાક થઈ શકે છે. ઓફિસના કાર્યોમાં બિનતરફેણકારી સ્થિતિનો સામનો કરવો પડી શકે છે. ઉચ્ચ અધિકારીઓ કાર્યક્ષેત્રમાં સહયોગ મેળવી શકે છે. ક્ષેત્રમાં તમારી પરિસ્થિતિઓ પહેલા કરતા પણ સારી રહેશે. રોકાણ કરી શકે છે.

• કર્ક રાશિ


આત્મવિશ્વાસ અને વિશ્વાસ સાથેના તમામ ક્ષેત્રમાં અપેક્ષા કરતા વધુ સારી કામગીરી કરશે. મનોબળ ઊંચું રહેશે. જો તમે નોકરી કરી રહ્યા છો, તો તમારી પોસ્ટમાં પ્રગતિની તક છે. પતિ-પત્ની વચ્ચે સારા સંબંધો સ્થાપિત થશે. સરકારી નોકરીમાં બઢતી મળે છે. પૈસા ક્યાંય પણ વિચારીને રોકાણ કરો. મહિલા સાથીઓને ખાસ કરીને ક્ષેત્રમાં સારો સહયોગ મળશે અને તેઓ તમને આગળ વધારવામાં પોતાનાં વતી યોગદાન આપશે.

• સિંહ રાશિ


આજે તમારે બહાદુર હૃદય અને સકારાત્મક વલણથી સમસ્યાઓનો સામનો કરવો પડશે. સ્ત્રી મિત્રની સહાયથી તમે તમારો અધૂરો વ્યવસાય પૂર્ણ કરી શકશો. તમે તમારા પ્રિયજનો તરફ કંઈક નવું કરવાનો પ્રયાસ કરી શકો છો. તમારે તમારા પ્રિયજનો સાથે ઘમંડી અથવા આક્રમક બનવાનું ટાળવું જોઈએ. જો તમે ખાનગી ક્ષેત્રમાં કામ કરો છો, તો તમે અનુભવી શકો છો કે તમે જે મહેનત કરો છો તેનું યોગ્ય પરિણામ તમને મળી રહ્યું નથી.

• કન્યા રાશિ


આજે કન્યા રાશિના કાર્યાલયમાં તમારા વર્તનમાં સંયમ રાખો. વેપાર અને નોકરીના ક્ષેત્રમાં કોઈ સારા સમાચારની સંભાવના છે. સંપત્તિના ફાયદાના માધ્યમમાં વધારો થવાના યોગ જોવા મળી રહ્યા છે. જો તમે તમારી આસપાસના લોકો સાથે તાલ રાખવા માટે અસમર્થ છો, તો તમારે તેનું કારણ સમજવું પડશે કે જેથી તેનો ઉપાય શોધી શકાય. કેટલાક બિનજરૂરી ખર્ચ પણ થશે. વિદ્યાર્થીઓએ ધ્યેય પ્રાપ્ત કરવા માટે સખત મહેનત કરવી પડશે.

• તુલા રાશિ


આજે તમે વ્યવસાય અને નોકરીમાં ઘણી પ્રગતિ કરશો. તમને એવી પરિસ્થિતિનો પણ સામનો કરવો પડી શકે છે. જેને તમે સ્વીકારી શકો છો. તમારે ફક્ત પરિવાર સાથે સંકળાયેલા રહેવું પડશે, પછી તમે તેમની સમસ્યાઓ હલ કરશો. તમારો ઉત્સાહ વધશે, જેથી તમે રોકેલા કાર્યોને ઝડપથી પૂર્ણ કરવા માટે વધુ સક્રિય થશો. હનુમાન ચાલીસાના પાઠ કરવાથી શુભ ફળ મળશે. ક્ષેત્રમાં થોડું હોંશિયાર કામ કરવું સારું રહેશે.

• વૃશ્ચિક રાશિ


આજે કેટલાક વતનીઓને બedતી મળશે અને પગારમાં પણ વધારો થઈ શકે છે. ધંધામાં રોકાયેલા પૈસા તમને વધારે નફા સાથે પરત મળશે. તમને તમારા વ્યવસાયમાં વ્યવસાયિક મિત્રો અને પરિવારનો સંપૂર્ણ સહયોગ મળશે. જો તમે નવું મકાન ખરીદવાનું વિચારી રહ્યા છો, તો આજે તેમાં થોડી અવરોધો આવી શકે છે. તમે પૈસાના મહત્વને સારી રીતે જાણો છો, તેથી જે દિવસે તમે પૈસા બચાવો છો તે તમારા માટે ખૂબ ઉપયોગી થઈ શકે છે.

• ધનુ રાશિ


કૌટુંબિક તણાવને ગંભીરતાથી લો, પરંતુ નકામું ચિંતાઓ ફક્ત માનસિક દબાણમાં વધારો કરશે. તમારા વ્યક્તિત્વ અને ક્ષમતાઓનો વિકાસ થઈ શકે છે. અસ્થિર પ્રકૃતિને કારણે તમારા પ્રિય સાથે તમારામાં મતભેદ હોઈ શકે છે. ધાર્મિક કાર્યોમાં ભાગ લઈ શકે છે. આજે જીવનસાથીની બગડતી તબિયત તમારા માટે મુશ્કેલીનું કારણ બની શકે છે. વરિષ્ઠ અધિકારીઓનો ટેકો અને સહયોગ મળશે.

• મકર રાશિ


આજે તમે તમારો મૂડ બદલવા માટે સામાજિક મેળાવડાનો આશરો લઈ શકો છો. તમારું લક્ષ્ય હાંસલ કરવામાં કોઈ તમને રોકે નહીં. જીવનમાં આવતી તમામ પ્રકારની વિનાશક શક્તિઓનો નાશ કરવામાં આવશે. રોજગારના સ્ત્રોતોમાં વધારો થશે. પરિવારના મોરચે સાવચેતી રાખવી જરૂરી છે. ઘરમાં કેટલાક પરિવર્તનને કારણે પરિવારના સભ્યો સાથે અણબનાવ થઈ શકે છે. કારકિર્દી માટે આ સારો સમય બની રહેશે.

• કુંભ રાશિ


આજે તમારા પર વિશ્વાસ રાખવાની અને ધૈર્ય અને સંકલ્પ સાથે આગળ વધવાની જરૂર છે. તમે પ્રભાવશાળી વ્યક્તિની સહાયથી વૃદ્ધિ પામશો. તમારા બાળક તરફથી તમને સારા સમાચાર મળી શકે છે. પરિવાર સાથે સમય વિતાવશે. બાળકોના કારકિર્દી માટે પરિવારના વડીલોની સલાહ લેશે. તમે જે વિચાર્યું તે તમારું હતું અને જેના પર તમે તમારી આંખો બંધ કરીને વિશ્વાસ કરી શકો છો, તે તમારો વિશ્વાસ તોડી શકે છે.

• મીન રાશિ


આજે તમારા પરિવારના કેટલાક લોકો આર્થિક મદદ કરશે. પ્રેમ સંબંધી બાબતોમાં તમે ભાગ્યશાળી રહેશો. તમે તમારા પ્રેમિકા પાસેથી ભેટ મેળવી શકો છો. તમારા બાળકો તરફથી તમને સારા અને નફાકારક સારા સમાચાર મળશે. તમારા મિત્ર સાથે ગેરસમજણોનો ઝડપથી ઉકેલ લાવો. ખૂબ વિવાદ તમારા સંબંધોને નુકસાન કરશે. સંબંધીઓ કેટલાક તણાવનું કારણ બની શકે છે. ક્રોધ પર નિયંત્રણ રાખો.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *