અભિનેતા કિરણ કુમારને કોરોનાવાયરસથી મુક્ત કરવામાં આવ્યો છે. સતત ત્રીજી વખત તેની કસોટી નકારાત્મક આવી છે. 74 વર્ષીય અભિનેતાએ એક અંગ્રેજી વેબસાઇટ સાથેની વાતચીતમાં આ વાતનો ખુલાસો કર્યો હતો. લોકોને કોરોનાના દર્દીઓથી અંતર રાખવા અપીલ પણ કરી હતી પણ તેમને નકારી કાઢશો નહીં એમ જણાવ્યું હતું.

Photo Credit

‘સામાજિક મતદાન નહીં પણ સામાજિક અંતર જરૂરી છે’
ટાઇમ્સ ઓફ ઈન્ડિયા સાથેની વાતચીતમાં કિરણે કહ્યું કે, “કોરોના મારા શરીર, મારા ઘર અને મારા મનની બહાર ગઈ છે.” વધુમાં, તેમણે તેને અટકાવવાનો એક માર્ગ સૂચવતાં કહ્યું, “કોરોનાવાયરસને હરાવવા માટે સામાજિક અંતર જરૂરી છે. કોરોના ટેસ્ટ પોઝિટિવમાં આવવું એ ગુનો નથી. હા, કોરોના છુપાવવો એ એક ગુનો છે.”

Photo Credit

‘લોકોને આવશ્યક સેવાઓ આપવામાં લોકોને ગેરવર્તન’
કિરણ વધુમાં કહે છે, “જેઓ તેમની સંભાળને ધ્યાનમાં લીધા વિના આવશ્યક સેવાઓ પૂરી પાડે છે તેમની સારવાર કરવી પણ ખોટું છે. જો કોઈ પાડોશી ચેપગ્રસ્ત છે અને તે સ્વ-એકલતામાં છે તો તમારે તે માટે ઊભા રહેવું જોઈએ. તે વરિષ્ઠ નાગરિકોની દુર્દશા જેઓ એકલા રહે છે તેની કલ્પના કરો. જો તેઓ પોતાને અલગ કરે છે તો તેઓ કેવી રીતે મેનેજ કરશે. ”

દર્દીઓને ડીસ્પોઝેબલ પેકેજિંગમાં ખોરાક આપો
આ વાતચીતમાં કિરણે દર્દીઓને ડીસ્પોઝેબલ પેકેજીંગમાં ખોરાક આપવાની સલાહ આપી હતી. તેમણે કહ્યું, “ભવિષ્યની બાબતોમાં અમુક સમયે તે લોકોનો હંમેશા આભારી રહેશે કે જેના માટે તમે ઉભા છો. અમારે હકારાત્મકતા અને સહાનુભૂતિ સાથે કોરોનાવાયરસ સામે લડવું પડશે.” ‘કોરોના અહીં રહેવા આવી છે’

Photo Credit

કિરણે લોકોને સલામત રહેવા અપીલ કરી હતી અને કહ્યું હતું કે, “કોરોનાવાયરસ અહીં રહેવા આવ્યો છે. હવે જો કોઈ ઇલાજ ન હોય તો ઘણું ગભરાટ છે. તેથી લોકો ડરી ગયા છે. ગભરાવાની જરૂર નથી. સાવચેત રહો અને ખાતરી કરો કે તમારા કારણે બીજા કોઈને કોરોના થવા દેશો નહીં. ”

તેમણે ઉમેર્યું, “હું 14 દિવસથી આત્મવિલોપન કરું છું અને હવે જ્યારે પરીક્ષણ નકારાત્મક છે તો હું હજી પણ ખૂબ કાળજી રાખું છું. થોડા લક્ષણો હોવાને કારણે તમારે હોસ્પિટલમાં જવાની જરૂર નથી. કોઈપણ રીતે, અમે પથારી, વેન્ટિલેટર અને આરોગ્યસંભાળ કામદારો શોધી રહ્યા છીએ. અછત સાથે સંઘર્ષ. ”

Photo Credit

કિરણની કસોટી 14 મેના રોજ હકારાત્મક આવી હતી
કિરણની કોરોના ટેસ્ટ 14 મેના રોજ હકારાત્મક આવી હતી. ત્યારથી તેઓ ઘરને ક્વોરન્ટાઈન થઈ ગયા હતા. ભૂતકાળમાં, તેઓએ કથા શેર કરી હતી. તેમના કહેવા મુજબ, તેઓ એકલતામાં અલગ માળે રહેતા હતા. તેમને કહ્યું કે , “મેં મારી પત્નીને નિકાલજોગ વાસણો ખરીદવા કહ્યું જેમાં હું ખાતો હતો. તેણે પોતાનો બેડ પણ બનાવ્યો અને ઓરડાને સંપૂર્ણ સાફ કરી દીધો.”

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *