ભારતીય કેપ્ટન વિરાટ કોહલી એકમાત્ર ક્રિકેટર છે અને ફોર્બ્સમાં સતત ચોથા વર્ષે સૌથી વધુ કમાણી કરનાર ટોચના 100 ખેલાડીઓમાં ભારતીય છે. ગયા વર્ષે 197 કરોડની કમાણી સાથે 100 મા ક્રમે રહેલા કોહલી આ વખતે 34 પોઇન્ટ ઉછાળીને 66 માં ક્રમે છે. તેની રકમ 8 કરોડ રૂપિયા વધી છે. તેણે લગભગ 197 કરોડ (છેલ્લા 12 મહિનામાં 26) ની કમાણી કરી છે. મિલિયન ડોલર). તેમાંથી 182 કરોડ (24 મિલિયન ડોલર) જાહેરાતોમાંથી, 15 કરોડ ($ 2 મિલિયન) પગાર અને ક્રિકેટમાંથી કમાયા છે. વિરાટ કોહલી 2018 માં 83 માં અને 2017 માં 89 માં ક્રમે હતો.

Photo Credit

રોજર ફેડરર ચોથા ક્રમેથી પ્રથમ નંબર પર પહોંચનાર પ્રથમ ટેનિસ ખેલાડી બન્યો
સ્વિટ્ઝરલેન્ડના ટેનિસ સ્ટાર રોજર ફેડરરે પોર્ટુગલના ફૂટબોલ સ્ટાર ક્રિસ્ટિયાનો રોનાલ્ડો અને આર્જેન્ટિનાના લિયોનલ મેસ્સીને પાછળ છોડી દીધા છે. લગભગ 802 કરોડ રૂપિયાની સાથે પ્રથમ વખત ટોચ પર પહોંચ્યો હતો. 20 વખતનો રેકોર્ડ ગ્રાન્ડ સ્લેમ ફેડરર છેલ્લા 30 વર્ષમાં ફોર્બ્સની યાદીમાં સૌથી વધુ કમાણી કરનાર ટેનિસ ખેલાડી બન્યો છે. ગયા વર્ષે પાંચમા ક્રમે રહેલા 38 વર્ષીય ફેડરર લગભગ 802 કરોડ રૂપિયાની સાથે આ યાદીમાં ટોચ પર છે. તેની કમાણીમાં 98 કરોડનો વધારો થયો છે.

Photo Credit

મેસ્સી પ્રથમથી ત્રીજા સ્થાને ગયો
ગયા વર્ષે ટોચનું સ્થાન મેળવનાર આર્જેન્ટિના સ્ટાર અને બાર્સિલોનાની જાન મેસ્સી લગભગ 786 કરોડની કમાણી સાથે ત્રીજા સ્થાને આવી ગઈ છે. પોર્ટુગલના રોનાલ્ડોએ ગયા વર્ષે લગભગ 794 કરોડ રૂપિયા કમાણી કરી છે. તેણે બીજો ક્રમ જાળવી રાખ્યો છે. બ્રાઝિલના ફૂટબોલ નેમાર જુનિયર આ યાદીમાં ચોથા નંબર પર છે. જેની કમાણી આશરે 722 કરોડ રૂપિયા છે.

Photo Credit

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *