કોરોના વાયરસ સામે લડવા માટે છેલ્લા બે મહિનાથી દેશભરમાં લોકડાઉન ચાલી રહ્યું છે. પરંતુ ચિંતાની વાત એ છે કે કોરોના ચેપના કેસો ઝડપથી વધી રહ્યા છે.

Photo Credit

કોરોના વાયરસથી છેલ્લા 24 કલાકમાં દેશમાં 265 લોકો માર્યા ગયા છે. આ સાથે, આ જીવલેણ રોગથી મરી રહેલા લોકોની સંખ્યા વધીને 4,971 થઈ ગઈ છે. એક જ દિવસમાં ચેપના સૌથી વધુ 7,964 નવા કેસો નોંધાયા છે,

ત્યારબાદ ચેપગ્રસ્ત દર્દીઓની સંખ્યા વધીને 1,73,763 થઈ ગઈ છે. કેન્દ્રીય આરોગ્ય મંત્રાલયે આ માહિતી આપી.

Photo Credit

નવા કેસો પ્રકાશમાં આવ્યા બાદ દેશમાં ચેપગ્રસ્ત કોવિડ -19 ની સંખ્યા 1,73,763 થઈ ગઈ છે. આ સાથે, વૈશ્વિક રોગચાળાના કોરોના વાયરસથી સૌથી વધુ અસરગ્રસ્ત દેશોની યાદીમાં ભારત નવમા સ્થાને પહોંચી ગયું છે. વર્લ્ડમીટર મુજબ, તુર્કી અગાઉ હતું ત્યાં કુલ ચેપના મામલે ભારત નવમા ક્રમે છે.

મંત્રાલયે કહ્યું કે દેશમાં 86,422 ચેપગ્રસ્ત લોકોની સારવાર ચાલી રહી છે જ્યારે સારવાર બાદ 82,369 લોકો ચેપ મુક્ત થયા છે અને એક દર્દી વિદેશ ગયો છે. છેલ્લા 24 કલાકમાં 11,264 દર્દીઓ સ્વસ્થ થયા છે. આરોગ્ય મંત્રાલયના વરિષ્ઠ અધિકારીએ જણાવ્યું હતું કે અત્યાર સુધીમાં લગભગ 47.40 ટકા દર્દીઓ સ્વસ્થ થયા છે. કોરોના વાયરસના ચેપના કુલ કેસોમાં વિદેશી નાગરિકો પણ શામેલ છે.

Photo Credit

શુક્રવારની સવારથી મૃત્યુના 265 કેસમાંથી 116 મહારાષ્ટ્રમાં, દિલ્હીમાં 82, ગુજરાતમાં 20, મધ્યપ્રદેશમાં 13, તમિળનાડુમાં 9, પશ્ચિમ બંગાળમાં સાત, રાજસ્થાન અને તેલંગાણામાં ચાર, પંજાબમાં બે અને એક મૃત્યુના કિસ્સા છે. છત્તીસગઢ જમ્મુ-કાશ્મીર, આંધ્રપ્રદેશ, ઝારખંડ, કર્ણાટક, કેરળ, ઉત્તરાખંડ અને ઉત્તર પ્રદેશમાં એક કેસ સામે આવ્યો છે.

Photo Credit

દેશમાં કોવિડ -19 ને કારણે મહારાષ્ટ્રમાં સૌથી વધુ 4,971 કેસ નોંધાયા છે. ત્યારબાદ ગુજરાતમાં 980, દિલ્હીમાં 398, મધ્યપ્રદેશમાં 334, પશ્ચિમ બંગાળમાં 302, ઉત્તર પ્રદેશમાં 187, રાજસ્થાનમાં 184, તામિલનાડુમાં 154, તેલંગાણામાં 71 અને આંધ્રપ્રદેશમાં 60 કેસ નોંધાયા છે.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *