ચીન સક્રિય થયા પછી હવે ચીનના વલણમાં નરમાઈ જોવા મળી રહી છે. જ્યારે ભારતમાં ચીનના રાજદૂત સન વેડોંગે કહ્યું હતું કે બંને દેશો એક બીજા માટે ખતરો નથી. તે જ સમયે, ચીનની સરકારના પ્રોપગેન્ડા મેગેઝિન ગ્લોબલ ટાઇમ્સે જણાવ્યું હતું કે સરહદ પર હાલના ડેડલોકને ઉકેલવા માટે ચીન અને ભારતને યુનાઇટેડ સ્ટેટ્સની મદદની જરૂર નથી.

Photo Credit

આ કહ્યું હતું ટ્રમ્પે
કહી દઈએ કે ટ્રમ્પે એક ટ્વીટમાં કહ્યું હતું કે અમે ભારત અને ચીન બંનેને જાણ કરી દીધી છે કે યુ.એસ. સરહદ વિવાદમાં મધ્યસ્થી કરવા તૈયાર છે. ટ્રમ્પના આ ટ્વીટના જવાબમાં ચીનના વિદેશ મંત્રાલય તરફથી કોઈ સત્તાવાર પ્રતિસાદ મળ્યો નથી. પરંતુ સત્તાવાર અખબાર ગ્લોબલ ટાઇમ્સના એક લેખમાં કહ્યું છે કે બંને દેશોને રાષ્ટ્રપતિ ટ્રમ્પની સહાયની જરૂર નથી.

Photo Credit

ભારત-ચીન દ્વિપક્ષીય વાટાઘાટોને ઉકેલવામાં સમર્થ છે
તેમાં ઉમેર્યું હતું કે ભારત અને ચીન દ્વિપક્ષીય વાટાઘાટો દ્વારા તાજેતરના વિવાદનો ઉકેલ લાવવામાં સક્ષમ થયા છે. બંને દેશોએ યુએસ સાથે જાગ્રત રહેવું જોઈએ જે આ ક્ષેત્રમાં શાંતિ અને સુમેળ બગાડવાની તક શોધી રહ્યો છે

Photo Credit

બંને દેશો એક બીજા માટે ખતરો નથી
ચીનના રાજદૂત સન વેડોંગે બુધવારે એક પ્રકારની સમાધાનની ભાષામાં કહ્યું હતું કે ભારત અને ચીને તેમના સમગ્ર દ્વિપક્ષીય સંબંધો પર ક્યારેય મતભેદનો પડછાયો પડવા દીધો નથી અને તેઓ મૂળભૂત સિદ્ધાંતનું પાલન કરે છે કે બંને દેશો એક છે. તે જ સમયે, ચીનના વિદેશ મંત્રાલયના પ્રવક્તા ઝાઓ લિજને બુધવારે કહ્યું હતું કે, ચીન અને ભારત વચ્ચે વાતચીત અને ચર્ચા દ્વારા મુદ્દાઓને ઉકેલવા માટે યોગ્ય પદ્ધતિઓ અને કનેક્ટિવિટી છે.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *