દેશના પ્રખ્યાત જ્યોતિષી જેની પાસેથી લોકો તેમનું ભવિષ્ય જાણવા માટે ઉત્સુક હોય છે, તેમના ઘરે કોઈ એવું છે જે તેમના જ્યોતિષ પર વિશ્વાસ કરતું નથી. હા, અમે વાત કરી રહ્યા છીએ દેશના પ્રખ્યાત જ્યોતિષવિદ્ય બેજન દરુવાલા વિશે અને જેને કોઈ પોતાના જ્યોતિષ પર વિશ્વાસ નથી કરતો તે તેની પુત્રવધૂ મીતુ નાસ્તુર દરુવાલા પોતે જ નથી.

એ પણ ખાસ વાત છે કે બેજણનો પુત્ર અને મીટુનો પતિ નસ્તુર દરુવાલા પોતે દેશના અગ્રણી જ્યોતિષીઓમાંનો એક છે. નોંધપાત્ર વાત એ છે કે ભારતમાં અંકગણિત જ્યોતિષવિદ્યામાં બેજન દરુવાલા એક મોટું નામ છે અને જ્યોતિષશાસ્ત્રમાં ભાગ્યે જ કોઈને રસ હશે જે તેમની સાથે પરિચિત ન હોય. પરંતુ, તેમના જ મકાનમાં રહેતા, તેમની એકમાત્ર પુત્રવધૂ જ્યોતિષ પર વિશ્વાસ કરતી નથી, જ્યારે અમર ઉજાલા પત્રકારે તેની સાથે વાત કરી ત્યારે તે બહાર આવ્યું હતું.

ફોટો સોર્સ

અમર ઉજાલા જ્યોતિષ મહાકુંભમાં ભાગ લેવા બેજન દરુવાલા, તેનો પુત્ર નસ્તુર દરુવાલા અને નસ્તુરની પત્ની મીતુ નસ્તુર દરુવાલા દહેરાદૂન છે. જ્યારે નાસ્તુર અને બેજણ અન્ય લોકોની કુંડળી જોઈ રહ્યા હતા અને તેમનું ભવિષ્ય જણાવી રહ્યા હતા, ત્યારે અમર ઉજાલા પત્રકારે દરુવાલાની પુત્રવધૂ સાથે વાત કરી.

ફોટો  સોર્સ

જ્યારે તેને પૂછવામાં આવ્યું કે તમારા ઘરમાં ઘણાં જ્યોતિષો છે, તો શું તમે તમારું ભાગ્ય જાણવાનો પ્રયત્ન કર્યો, તો તેનો જવાબ ચોંકાવનારો હતો. મીતુએ કહ્યું હતું કે મારા ઘરમાં મહાન જ્યોતિષીઓ જીવી શકે છે, પરંતુ મને જ્યોતિષવિદ્યામાં વિશ્વાસ નથી અને ન તો મારે પોતાનું ભવિષ્ય જાણવાનો પ્રયાસ કર્યો છે. જ્યારે તેમને પૂછવામાં આવ્યું કે ઘણા લોકો જ્યોતિષમાં માને છે, ત્યારે તેઓએ કહ્યું કે તે લોકોની આસ્થા છે.

જણાવી દઈએ કે બેજાન દારૂવાલાજી ને થોડા દિવસો પહેલા ન્યુમોનિયા થયેલો અને શરીરમાં ઓક્સીજન પણ ખુબ ઘટી ગયું હતું ત્યાર બાદ તબિયત વધારે ખરાબ થતા અમદાવાદની ખાનગી હોસ્પીટલમાં ખસેડવામાં આવ્યા હતા અને આજે એમનું નિધન થયું હતું.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *