રોલ્સ રોયસ તેની લક્ઝરી કાર માટે વિશ્વભરમાં પ્રખ્યાત છે. કાર પ્રેમીઓમાં રોલ્સ રોયસ કારનો અલગ ક્રેઝ છે. કાર ઉપરાંત, લોકોને તેનું સ્કેલ મોડેલ પણ ગમે છે. લોકો તેમના સંગ્રહમાં આ સ્કેલ મોડલ્સનો સમાવેશ કરે છે. તાજેતરમાં રોલ્સ રોયસે તેની કુલિનન એસયુવીનું સ્કેલ મોડેલ રજૂ કર્યું છે, જે ભારતીય બજારમાં ટોયોટા ઇનોવા ક્રિસ્ટા કરતા વધારે છે.

Photo Credit

આ સ્કેલ મોડેલમાં શું વિશેષ છે: ખરેખર, રોલ્સ રોયસ દ્વારા રજૂ કરાયેલ કુલિનાન કંપનીના વાહન પોર્ટફોલિયોમાં પહેલી એસયુવી કાર છે. હમણાં સુધી કંપનીએ ફક્ત લક્ઝરી સેડાન અને લિમોઝિન મોડેલ કારનું ઉત્પાદન કર્યું હતું. તે કંપની દ્વારા વેચવામાં આવેલું સૌથી મોંઘુ સ્કેલ મોડેલ પણ છે. આ સ્કેલ મોડેલની સૌથી અગત્યની બાબત એ છે કે તે બિલ્ડ કરવા માટે છે, એટલે કે ગ્રાહક ઓર્ડર મૂક્યા પછી જ તે બનાવવામાં આવે છે.

Photo Credit

આ સિવાય ગ્રાહકો તેમની પસંદગી પ્રમાણે આ સ્કેલ મોડેલને પણ કસ્ટમાઇઝ કરી શકે છે. રમકડા જેવી દેખાતી આ કાર બરાબર રોલ્સ રોયસ કુલિનાન જેવી લાગે છે. આ મોડેલ હાથથી દોરવામાં આવી છે, આ ઉપરાંત કારના આંતરિક ભાગમાં પણ બારીક રચાયેલ છે. આ મોડેલના બધા દરવાજા ખુલે છે, આ સિવાય તેની એલઇડી લાઇટ્સ અને અન્ય સુવિધાઓ રિમોટ થી સંચાલિત થઈ શકે છે.

Photo Credit

450 કલાકનો સમય લે છે: તમને જાણીને આશ્ચર્ય થશે કે આ સ્કેલ મોડેલને તૈયાર કરવામાં 450 કલાક લાગે છે. જે મૂળ કાર તૈયાર થવા માટે બમણા સમય જેટલો સમય લે છે. આ સ્કેલ મોડેલમાં સમગ્ર 1000 ભાગોનો ઉપયોગ કરવામાં આવ્યો છે. રોલ્સ રોયસે થોડા વર્ષો પહેલા તેની પ્રથમ કુલિનાન એસયુવી શરૂ કરી હતી. ભારતીય બજારમાં લક્ઝરી એસયુવીની કિંમત 6.95 કરોડ છે. મુકેશ અંબાણી, અજય દેવગન અને ભૂષણ કુમાર જેવા લોકો પાસે આ લક્ઝરી એસયુવી છે.

Photo Credit

સ્કેલ મોડેલ શું છે: સ્કેલ મોડેલ એ મૂળ કારનું ટૂંકું રૂપ છે. જેનો ઉપયોગ શો-પીસ માટે થાય છે. આ મોડેલ બરાબર અસલ વાહન જેવું લાગે છે. આ સિવાય કંપનીઓ તેના મોટાભાગના ભાગોને વાસ્તવિક વાહનના ભાગોની જેમ કામ કરવાનો પ્રયાસ કરે છે. તાજેતરમાં, દેશની અગ્રણી પરફોર્મન્સ બાઇક ઉત્પાદક રોયલ એનફિલ્ડે પણ તેની પ્રખ્યાત બાઇક ક્લાસિક 350 નું સ્કેલ મોડેલ બજારમાં લોન્ચ કર્યું હતું, જેની કિંમત માત્ર 1200 રૂપિયા હતી.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *