આર. બાલ્કી અને અક્ષય કુમાર મળીને જળ મંત્રાલય માટે એક જાહેરાત શૂટ કરી રહ્યા છે. જેથી લોકોને શુધ્ધ પાણી વિશે જાગૃતિ મળી રહે અને તેઓ સ્વસ્થ રહી શકે.

Photo Credit

આ જાહેરાત 22, 23 અને 25 મેના રોજ મુંબઈના કમલિસ્તાન સ્ટુડિયોમાં શૂટ કરવામાં આવી છે. શૂટિંગ દરમિયાન સાવચેતી કેવી રાખવામાં આવી છે તે તસવીરો પરથી સ્પષ્ટ થાય છે. દરેક વ્યક્તિ પી.પી.ઇ કીટ્સમાં દેખાઈ રહી છે. કેમેરા અને લોકો વચ્ચે પણ નોંધપાત્ર અંતર છે. આ શૂટ સંપૂર્ણ સુરક્ષા સાથે પૂર્ણ કરવામાં આવ્યો છે.

Photo Credit

અક્ષય કુમાર કેવી રીતે આ મુશ્કેલ સમયમાં દેશની સેવા કરવા શું શું કરી રહ્યા છે જુઓ –

Photo Credit

પ્રથમ દાન
નોંધપાત્ર વાત એ છે કે અક્ષય કુમાર એવા કેટલાક લોકોમાંથી એક હતા. જેમણે પહેલા વડા પ્રધાન કોરોના રાહત ભંડોળમાં દાન આપ્યું હતું. તેમની દાનની રકમ સાંભળીને દરેક આશ્ચર્યચકિત થઈ ગયા. પરંતુ અક્ષયે નક્કી કર્યું કે આ સમયે દેશ સિવાય બીજું કશું નથી.

Photo Credit

તેરી મિટ્ટી
દેશની હાલની સ્થિતિ અને ડોકટરો જે રીતે પોતાનું અને તેમના પરિવારોની ચિંતા કર્યા વિના પોતાની ફરજ બજાવી રહ્યા છે તે ખરેખર પ્રશંસનીય છે.

Photo Credit

પ્રેરિત કરી રહ્યા છે લોકોને
અક્ષય કુમારના આ પગલાથી અન્ય લોકોને પ્રેરણા મળી અને જેટલો પણ સક્ષમ હતો તેણે કોરોના રાહત ભંડોળને શક્ય મદદ કરવાનું નક્કી કર્યું.

Photo Credit

વારંવાર થયા ટ્રોલ
જોકે અક્ષય કુમાર સતત આ મામલે ટ્રોલ થયા હતા. જો કોઈએ તેમનું દાન, પીઆરનો શો કહ્યું, તો કોઈકે તે બતાવ્યું. દરેકની 25 કરોડની જાહેરાત પર આંગળી ઉઠાવવામાં આવી હતી અને દરેકને એક જ પ્રશ્ન હતો કે દાનની રકમ કેમ જાહેર કરવામાં આવી હતી.

Photo Credit

નહીં તોડ્યો સંયમ
અમિતાભ બચ્ચનથી શત્રુઘ્ન સિંહા જેવા દિગ્ગજ લોકોએ અક્ષય કુમાર પર હાલાકી લગાવી હતી પરંતુ તે શાંતિથી પોતાનું કામ કરતા રહ્યા. કારણ કે ખરેખર આ વખતે એકબીજા પર આંગળીઓ ઉભા કરવાને બદલે, જે પણ રીતે તેમને અનુકુળ છે તે મળીને મદદ કરવા માટે.

Photo Credit

કરી રહ્યા છે મદદ
અક્ષય કુમાર સતત મદદ કરે છે. 25 કરોડના દાન ઉપરાંત તેમણે મુંબઈની પ્રખ્યાત ગેટી ગેલેક્સીના માલિકને પણ મદદ કરી. આ ઉપરાંત તે પોલીસની મદદ માટે પણ આગળ આવ્યો છે.

Photo Credit

સતત પ્રોત્સાહન આપ્યું
આ દરમિયાન, પ્લેટો વગાડીને, કળીઓ તાળીઓથી, ક્યારેક દીવો પ્રગટાવીને, અક્ષય કુમારે સતત વડા પ્રધાનના આહ્વાનનું સન્માન કરીને રાષ્ટ્રને સમર્થન આપ્યું અને રાષ્ટ્રીય હિતમાં સતત કામ કરી રહેલા લોકોને પ્રોત્સાહિત કર્યા.

Photo Credit

એક સંદેશ દેશને નામ
અક્ષય કુમારે પોતાના સોશ્યલ મીડિયા પર દેશને સંદેશ આપતા કહ્યું કે જેટલું કહેવામાં આવે છે તે કરવામાં કંઇપણ નુકસાન નથી. તેમણે ચાહકોને અપીલ કરી છે કે આ સમયે ફક્ત સરકારની વાત સાંભળો અને તમામ નિયમોનું પાલન કરો.

Photo Credit

એક ઉમ્મીદ દેશ કે નામ
અક્ષય કુમારે કેટલાક કલાકારો સાથે મળીને તેમના ઘરમાંથી મુસ્કનગૈયા ભારત નામનું ગીત શૂટ કર્યું હતું. જે આ ઘેરા અંધકાર દરમિયાન થોડું પ્રકાશ પરંતુ પ્રકાશ અને આશાની કિરણ હતું.

Photo Credit

નોંધનીય છે કે લોકડાઉન પહેલા અક્ષય કુમાર રોહિત શેટ્ટીની ફિલ્મ સૂર્યવંશી સાથે જોવા મળવાનો હતો પરંતુ ફિલ્મની રિલીઝ ડેટ અટકાવવી પડી હતી. જેનાથી આખી ટીમને ઘણું નુકસાન થયું છે.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *