કોરોના વાયરસ ધીમે ધીમે દેશભરમાં વધી રહ્યો છે. આવામાં મહારાષ્ટ્ર પછી કોરોના વાયરસનું ગઢ આપણું ગુજરાત રાજ્ય બની ગયું છે. ગુજરાત રાજ્યમાં અમદાવાદ શહેરમાં સૌથી વધારે કેસ સામે આવ્યા છે. સરકાર દ્વારા કડક પગલાં લેવામાં આવી રહ્યા છે તો પણ દિવસે દિવસે ઘટવાને બદલે વધી રહ્યા છે.

Photo Credit

અમદાવાદ શહેરના પૂર્વ મ્યુનિસિપલ કમિશનર અને તાજેતરમાં ગાંધીનગર શહેરમાં ગ્રામ વિકાસ કમિશનર તરીકે ફરજ બજાવતા IAS વિજય નહેરાના દીકરાને હોમ ક્વોરન્ટાઈન કરવામાં આવ્યો છે. વિજય નહેરાનો દીકરો આર્યન નહેરા બે દિવસ પહેલા થાઈલેન્ડથી પાછા ફર્યો હતો. જેના કારણે ગાઈડલાઈન અનુસાર આર્યનને ક્વોરન્ટાઈન કરી દેવામાં આવ્યો છે. ગાંધીનગર શહેરમાં ગિફ્ટ સીટી જોડે તેને ક્વોરન્ટાઈન છે.

Photo Credit

તે જ સમયે, ગુજરાતમાં કોરોના 396 નવા કેસ નોંધાયા છે અને એક જ દિવસમાં 29 લોકોનાં મોત નીપજ્યાં છે. આ સાથે ગુજરાતમાં કોરોના ચેપનો કુલ આંક 13273 પર પહોંચી ગયો છે. તે જ સમયે, આ વાયરસને કારણે 802 લોકોએ પોતાનો જીવ ગુમાવ્યો છે. અમદાવાદ રાજ્યમાં કોરોના ચેપનું સૌથી મોટું કેન્દ્ર છે. અમદાવાદમાં દર્દીઓ 10 હજારને પાર કરી ગયા છે.

Photo Credit

તે જ સમયે દેશની વાત કરીએ તો કોરોના રોષ અટકવાનું નામ નથી લઈ રહ્યા. આરોગ્ય મંત્રાલયના જણાવ્યા અનુસાર છેલ્લા 24 કલાકમાં અત્યાર સુધીમાં સૌથી વધુ 6794 નવા કેસ નોંધાયા છે. 137 લોકો મૃત્યુ પામ્યા છે. આ સાથે દેશમાં ચેપગ્રસ્ત લોકોની સંખ્યા 1.25 લાખને વટાવી ગઈ છે.

Photo Credit

આશ્ચર્યજનક બાબત એ છે કે દેશના 5 રાજ્યોમાં ફક્ત 73% કોરોના કેસ નોંધાયા છે, જ્યારે દેશભરમાં પીડિત લોકોમાંથી ફક્ત 75% લોકોએ જ પોતાનો જીવ ગુમાવ્યો છે.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *