બોલિવૂડમાં એવી ઘણી અભિનેત્રીઓ છે, જેમણે અભિનયના જોરે માત્ર પોતાની ઓળખ જ નહીં બનાવી, પણ દેશમાં સુંદરતાની દ્રષ્ટિએ ઘણી સિદ્ધિઓ હાંસલ કરી છે. ભારતમાં બોલિવૂડ અભિનેત્રીઓની કોઈ કમી નથી. પરંતુ આજે અમે તમને આ લેખમાં એક એવી અભિનેત્રી વિશે જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ જે એક સારી અભિનેત્રી છે, સુંદર છે અને તેના ચાહકોની પણ કોઈ કમી નથી. તો પણ તેને આજે બોલિવૂડમાં કામ મળતું નથી.ચાલો જાણીએ આખરે આ અભિનેત્રી કોણ છે…

Photo Credit

તમે બધાએ સોનલ ચૌહાણનું નામ સાંભળ્યું જ હશે. ખરેખર સોનલ ચૌહાણ ફિલ્મ જન્ન્તની ઝોયા છે. તમને હવે યાદ આવશે. હા, સોનલ ચૌહાણ એ અભિનેત્રી છે જે આજે કામ માટે બોલીવુડ ફિલ્મ ઇન્ડસ્ટ્રીમાં ભટકતી રહે છે. સોનલ પહેલીવાર ઈમરાન હાશ્મીની સાથે જન્ન્ત ફિલ્મમાં જોવા મળી હતી. જન્નત જેવી સુપરહિટ ફિલ્મમાં કામ કરવા છતાં આજે કોઇ તેને બોલીવુડમાં કામ આપી રહ્યું નથી. જાણો આ અભિનેત્રીની સ્ટોરી વિગતવાર જાણીએ.

Photo Credit

રાતોરાત બની ગઈ હતી બોલિવૂડની સુપરસ્ટાર
સોનલ ચૌહાણે 2008 માં ફિલ્મ જન્ન્તથી બોલિવૂડમાં એન્ટ્રી કરી હતી. આ ફિલ્મમાં સોનલ ઈમરાન હાશ્મીની સાથે મુખ્ય ભૂમિકામાં જોવા મળી હતી. આ ફિલ્મ ક્રિકેટમાં સટ્ટાબાજી પર આધારિત હતી. આ ફિલ્મ દર્શકોને ખૂબ પસંદ આવી હતી. એમસોનલ ચૌહાણ રાતોરાત બોલીવુડમાં એક મોટું નામ બની ગયું પછી ફિલ્મ બોક્સ ઓફિસ પર સુપરહિટ બન્યા પછી, તે સુપરસ્ટાર તરીકે ઓળખાવા લાગી.

Photo Credit

બોલિવૂડમાં કામ મળતું નથી અને સાઉથની ફિલ્મોમાં ફ્લોપ થઈ
દુર્ભાગ્યે આ ફિલ્મ પછી, સોનલ ચૌહાણને બોલિવૂડની કોઈ પણ ફિલ્મમાં કામ મળ્યું નથી. બોલિવૂડની ફિલ્મોમાં કામના અભાવને કારણે સોનલ ચૌહાણને સાઉથ ફિલ્મ ઈન્ડસ્ટ્રીમાં જવું પડ્યું હતું, પરંતુ તેને ત્યાં કોઈ સ્થાન મળ્યું ન હતું, ગિની ચૂન ફિલ્મોમાં કામ કર્યા પછી, તેણે સાઉથ ફિલ્મ ઇન્ડસ્ટ્રી દ્વારા પણ કામ કરવાનું બંધ કરી દીધું હતું. આ પછી, તેની આખી ફિલ્મ કારકીર્દિ ડૂબી ગઈ.

Photo Credit

શું સોનલની કારકિર્દીને ઇમરાન ખાનને કારણે બર્બાદ થઈ ગઈ?
સોનલ ચૌહાણની કારકિર્દી ડૂબવાનું કારણ કેટલાક લોકો ઇમરન હાશ્મીને માને છે. લોકો કહે છે કે, ઈમરાન સાથે કામ કરતાં સોનલનું નસીબ બગડ્યું. ઇમરાન સાથે કામ કરવાને કારણે, તેમને અન્ય ફિલ્મ નિર્માતાઓ દ્વારા સ્થાન આપવામાં આવ્યું ન હતું અને સોનલની કારકિર્દી તે શરૂ કરતા પહેલા જ સમાપ્ત થઈ ગઈ હતી.

Photo Credit

નોંધપાત્ર વાત એ છે કે સોનલ ફિલ્મની દુનિયામાં આવતા પહેલા એક મોડેલ હતી. અભ્યાસ પૂરો કર્યા પછી તે મોડલિંગ કર્યું હતું. તમને જણાવી દઈએ કે, સોનલે ઘણી મોટી બ્રાન્ડ્સ માટે મોડેલિંગ કર્યું છે. એમએટલું જ નહીં, વર્ષ 2005 માં તેણીને મિસ વર્લ્ડ ટૂરિઝમ બનાવવામાં આવી હતી, તે પહેલાં સોનલ મિસ ફેમિના અને મિસ વર્લ્ડની સહભાગી બની હતી. તે જાણીતું છે કે ફિલ્મની દુનિયામાં પ્રવેશતા પહેલા, સોનલ મોડેલિંગની દુનિયાનો જાણીતો ચહેરો હતી.

Photo Credit

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *