બોલિવૂડમાં એવા ઘણા એવા કપલ્સ છે જેમની ઓનનસ્ક્રીન અને ઑફસક્રિન જોડી બંને ખૂબ સારા લાગે છે. આ સૂચિમાં અભિષેક બચ્ચન અને એશ્વર્યા રાયનું નામ છે. જેટલી તેમની કેમિસ્ટ્રી દર્શકોને આકર્ષિત કરે છે એટલી ઓફસ્ક્રીન, ઓનનસ્ક્રીન જોડી પણ ખૂબ સારી છે. લોકો બંને વચ્ચેના બંધન અને રિલેશન ને પસંદ કરે છે. એશ ઉંમરે અભિષેક કરતા ત્રણ વર્ષ મોટી છે. એશ પણ દરેક રીતે અભિષેક કરતા વધારે સફળ છે. આવી સ્થિતિમાં વારંવાર સવાલ ઉભા થાય છે કે અભિષેકે તેની સુંદરતા જોઈને એશ સાથે લગ્ન કર્યા? અભિષેકે તાજેતરમાં જ એક ઇન્ટરવ્યુમાં તેમના સંબંધો વિશે ખુલાસો કર્યો હતો.

Photo Credit

આ કારણે અભિષેકે એશ સાથે લગ્ન કર્યા
અભિષેકને હંમેશાં એવા પ્રશ્નો પૂછવામાં આવે છે કે તેણે એશને શા માટે પસંદ કરી? જે તેના કરતા ત્રણ વર્ષ મોટી હતી તેને જ જીવન સાથી તરીકે પસંદ કેમ કરી? અભિષેકે કહ્યું કે એશ મિસ વર્લ્ડ રહી ચૂકી છે અને તે બોલિવૂડની સફળ અભિનેત્રી છે. તેના આધારે તેણે એશ સાથે લગ્ન નથી કર્યા. એશને જીવન સાથી બનાવવાનું કારણ એશ એક સારી વ્યક્તિ હતી. અભિષેકે કહ્યું કે તેણે એશ સાથે લગ્ન કરવાનું નક્કી કર્યું કારણ કે તે અંદરથી એક સુંદર વ્યક્તિ છે.

Photo Credit

અભિષેકે વધુમાં કહ્યું કે તે એક એવી મહિલા છે જે રાત્રે મેક-અપ કર્યા વગર રહે છે અને પોતાને જેવી છે તે બધાની સામે રાખે છે. એશ દેખાવો કરતો નથી અને મને તેના વિશે પણ આજ વાત ગમે છે. કહી દઈએ કે ગુરુ ફિલ્મના શૂટિંગ દરમિયાન અભિષેકે એશ્વર્યાને પ્રપોઝ કરી હતી. ત્યારબાદ 2007 માં તેમના લગ્ન થયા.

Photo Credit

લગ્નના દિવસે પણ વિવાદ થયો હતો
નોંધપાત્ર વાત એ છે કે એશ અને અભિષેકના લગ્ન પણ ખૂબ વિવાદાસ્પદ હતા. તે બંને વચ્ચે અફેરની વાત હતી. એશ સાથે લગ્ન પહેલા અભિષેકની સગાઈ કરિશ્મા કપૂરે તોડી હતી. તે જ સમયે, એશનું સલમાન ખાન અને વિવેક ઓબેરોય સાથે ખૂબ જ વિવાદાસ્પદ સંબંધ હતા.

Photo Credit

લગ્નના દિવસે પણ જાન્હવી નામના મોડલે ઘણો વિવાદ ઉભો કર્યો હતો. તેણે અભિષેક પર આરોપ લગાવ્યો કે તેણે તેની સાથે લગ્ન કરવાનું વચન આપ્યું હતું. આ બધા વિવાદો વચ્ચે એશ અને અભિષેકે લગ્ન કર્યાં હતાં. ત્યારથી, આ દંપતી વચ્ચે ક્યારેય કોઈ ગેરસમજ થઈ નથી. આ બંને યુગલો હજી પણ બોલિવૂડના પાવર કપલ્સ તરીકે ગણાય છે.

Photo Credit

ઉંમરના તફાવતને કારણે કોઈ ફરક પડ્યો નથી
લગ્ન સમયે એશ 33 વર્ષની હતી અને અભિષેક 31 વર્ષનો હતો. તેમની વય તફાવત વિશે પણ ઘણી વસ્તુઓ જાહેર કરવામાં આવી હતી. એવા અહેવાલો હતા કે તેમની વચ્ચે બધું સારું નથી. આ અંગે અભિષેકે ખુલ્લેઆમ કહ્યું હતું કે અમારી પાસે તમને લોકોને આપવા માટે કોઈ મસાલેદાર સમાચાર નથી અને અમે લગ્ન કરી લીધા છે.

Photo Credit

અભિષેક અને એશ હજી પણ શ્રેષ્ઠ દંપતી માનવામાં આવે છે અને દરેક સમયે એકબીજાને ટેકો આપે છે. બંનેએ સાથે મળી અક્ષર પ્રેમ કે, બંટી બબલી, ઉમરાવ જાન, ધૂમ 2 અને ગુરુ જેવી ફિલ્મ કરી હતી. લગ્ન પછી અભિષેક અને એશે સરકાર અને રાવણ જેવી ફિલ્મોમાં કામ કર્યું. હાલમાં આ બંને કોઈ પણ ફિલ્મમાં સાથે જોવા મળ્યા નથી. હાલમાં બંને તેમની પુત્રી આરાધ્યા અને પિતા અભિતાભ સાથે લોકડાઉનમાં સમય પસાર કરી રહ્યા છે.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *