સામાન્ય રીતે, કોઈ પણ શહેરમાં હોસ્પિટલ, શાળા, પ્રાર્થના સભા અને પોલીસ સ્ટેશન જેવી આવશ્યક સુવિધાઓ હોય છે. જે તેને એક ઉત્તમ શહેર બનાવે છે. પરંતુ તમે ક્યારેય તે એવા શહેર વિશે સાંભળ્યું છે જે એક જ બિલ્ડિંગ માં હોય? ચોક્કસ તમે આ વિશે ક્યારેય જોયું કે સાંભળ્યું નથી. આજે અમે તમને આવા જ એક શહેરની વાત કરીશું જે એક જ બિલ્ડિંગમાં આવેલું છે.

Photo Credit

હકીકતમાં, વ્હિટિયર એ ઉત્તર અમેરિકાના અલાસ્કા રાજ્યનું એક નાનકડું શહેર છે. જે તેના રહેઠાણ અને વ્યવસ્થાને કારણે વિશ્વભરમાં જાણીતું છે. આ આખા શહેરમાં એક જ 14 માળની ઇમારત છે, જેનું નામ ‘બેગિચ ટાવર’ છે. તેથી જ તેને વર્ટિકલ ટાઉન પણ કહેવામાં આવે છે.

Photo Credit

આ એકમાત્ર બિલ્ડિંગમાં શહેરના 200 જેટલા પરિવારો રહે છે. આ બિલ્ડિંગમાં ફક્ત લોકો જ રહેતા નથી, પરંતુ તેમને જરૂરી અને આવશ્યક દરેક સામગ્રી માટે અહીં વ્યવસ્થા કરવામાં આવી છે. આ બિલ્ડિંગમાં પોલીસ સ્ટેશન, આરોગ્ય સંભાળ કેન્દ્રો, સ્ટોર્સ, લોન્ડ્રી અને ચર્ચો છે.

Photo Credit

આ બિલ્ડિંગમાં કામ કરતા તમામ કર્મચારીઓ અને માલિકો આ બિલ્ડિંગમાં રહે છે. આ કારણ છે કે આ ઇમારત અન્ય ઇમારતો કરતા વધુ સુવિધાઓ પ્રદાન કરે છે.

Photo Credit

શીત યુદ્ધ દરમિયાન આ બિલ્ડિંગ આર્મી બેરેક હતી, પરંતુ પછીથી સામાન્ય લોકો અહીં રહેવા લાગ્યા. આ બિલ્ડિંગમાં રહેતા લોકોની જીવનશૈલી અન્ય સ્થળોના લોકોથી પણ ભિન્ન છે. મોટેભાગે આ વિસ્તારમાં હવામાન ખૂબ જ ખરાબ રહે છે, આ કારણે અહીંના લોકો ક્યાંય પણ જઇ શકતા નથી.

Photo Credit

આ વર્ટિકલ ટાઉન સુધી પહોંચવું સરળ નથી, કારણ કે અહીં કોઈ સીધો રસ્તો નથી. તે ફક્ત ટેકરી પરની ટનલ અને મુશ્કેલ માર્ગો દ્વારા જ પહોંચી શકાય છે. આ સિવાય અહીં પહોંચવા માટે દરિયાઈ માર્ગનો ઉપયોગ કરી શકાય છે.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *