2003 માં એક ફિલ્મ આવી, ‘કોઈ મિલ ગયા’. આ ફિલ્મમાં, ‘જાદુ’ નામનો વાદળી રંગનો પરાયું પ્રખ્યાત થયો. લોકો આજ સુધી આ ‘જાદુ’ ને સારી રીતે યાદ કરે છે. આ ફિલ્મમાં આ જાદુ ઋત્વિક રોશનને સુપર પાવર આપે છે. આ ફિલ્મનું નિર્માણ રિતિકના પિતા રાકેશ રોશન દ્વારા કરવામાં આવ્યું હતું. આ ફિલ્મ પછી તેણે ક્રિશ શ્રેણી શરૂ કરી. જલ્દી ક્રિશ બોલિવૂડની સૌથી લોકપ્રિય સુપરહીરો ફ્રેન્ચાઇઝ બની. આ શ્રેણીની છેલ્લી ફિલ્મ વર્ષ 2013 માં ‘ક્રિશ 3’ હતી. ફિલ્મમાં રિતિક રોશન ઉપરાંત પ્રિયંકા ચોપડા, વિવેક ઓબેરોય અને કંગના રાનાઉત મુખ્ય ભૂમિકામાં હતા. આ ફિલ્મ બ officeક્સ officeફિસ પર ખૂબ ચાલતી હતી.

તેમાં કોઈ શંકા નથી કે ‘જાદુ’ એક યાદગાર પાત્ર હતું. તો લોકડાઉનના આ ફ્રી ટાઇમમાં, રાકેશ રોશન ‘ક્રીશ 4’ દ્વારા ‘જાદુ’ પાછા લાવવાની યોજના બનાવી રહ્યો છે. મુંબઇ મિરર સાથે સંકળાયેલા સૂત્રોના જણાવ્યા અનુસાર, રિતિક રોશન અને રાકેશ જી તેમની લેખક ટીમ સાથે ‘ક્રિશ 4’ સાથે કયા વિચાર અથવા વાર્તાને આગળ ધપાવશે તે અંગે વિચારણા કરી રહ્યા હતા. આવી સ્થિતિમાં, આ લોકોએ સાથે મળીને જાદુ પાછો લાવવાની યોજના બનાવી છે. તેમનું માનવું છે કે ‘જાદુ’ એક ખૂબ જ શક્તિશાળી પાત્ર છે, અને ક્રીશ 3 માં રોહિત મેહરાનું મૃત્યુ જાદુઈ પાછી લાવવા માટે એક સારો વિચાર હોઈ શકે છે. છેવટે, કૃષ્ણને જાદુ દ્વારા પણ ખબર પડી જશે કે તે જ સાચો એલીયન છે, જેના કારણે તેની પાસે આજે સુપર શક્તિઓ છે.

લગભગ 17 વર્ષ પહેલા દર્શકોએ મોટા પડદે ‘જાદુ’ જોયો હતો આવી સ્થિતિમાં, ક્રિષ 4 દ્વારા, તે લાંબા સમય પછી પાછો આવવાનો છે. રાકેશ રોશન અને તેની ટીમે જાદુને સારી રીતે રજૂ કરવા માટે હોલીવુડમાં બેઠેલા વિશેષ પ્રભાવોના નિષ્ણાતો સાથે પણ વાત કરી છે. રાકેશ જીના શ્રેષ્ઠ પ્રયત્નો એ હશે કે ક્રિષ 4 માં બતાવેલ વિઝ્યુઅલ ઇફેક્ટ્સ શ્રેષ્ઠ ગુણવત્તાની છે. 2003 માં ‘કોઈ મિલ ગયા’ સમયે આ ટેકનીક એટલી અદ્યતન નહોતી, પરંતુ હવે બોલિવૂડમાં હોલીવુડની ટક્કરની અસરો શરૂ થઈ ગઈ છે.

ક્રિશના હીરો રિતિક રોશને મુંબઈ મિરર સાથેની વાતચીત દરમિયાન પુષ્ટિ કરી હતી કે જાદુ પાછો આવી રહ્યો છે. તેમણે આ વિશે કહ્યું, “હા, દુનિયા હવે થોડું ‘જાદુ’ જોઈ શકે છે.” મળતી માહિતી મુજબ, રાકેશ રોશન ઈચ્છે છે કે આ ફિલ્મની સ્ક્રિપ્ટ વહેલી તકે પૂર્ણ થવી જોઈએ જેથી તેઓ તેનું શૂટિંગ શરૂ કરી શકે. ચોક્કસ, જ્યારે ક્રિશ 4 જેવી ફિલ્મના ઘણા વર્ષો પછી જાદુ પાછો આવશે, ત્યારે આ ફિલ્મ બોક્સ ઓફિસ પર ઘણા રેકોર્ડ તોડશે..

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

 

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *