વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદી શુક્રવારે પશ્ચિમ બંગાળ અને ઓડિશાના તોફાનગ્રસ્ત રાજ્યોના પ્રવાસ માટે રવાના થયા છે. 83 દિવસ પછી આ પહેલીવાર છે જ્યારે વડા પ્રધાન દિલ્હીની બહાર જઇ રહ્યા છે. તેમની છેલ્લી મુલાકાત 29 ફેબ્રુઆરીએ ઉત્તર પ્રદેશના પ્રયાગરાજ અને ચિત્રકૂટની હતી. દેશમાં સતત કોરોના ચેપ અટકાવવા 25 માર્ચથી લોકડાઉન ચાલુ છે. આ પછી, વડા પ્રધાને વીડિયો કોન્ફરન્સિંગ દ્વારા કાર્યક્રમોમાં હાજરી આપી હતી, પરંતુ દિલ્હી છોડ્યું નહોતું.

Photo Credit

મોદી દિલ્હીથી રવાના થયા
વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદી પશ્ચિમ બંગાળના પ્રવાસ માટે નવી દિલ્હી જવા રવાના થયા છે. તેઓ હવાઈ સર્વેક્ષણ કરશે અને બાદમાં સમીક્ષા બેઠકોમાં ભાગ લેશે. આ પછી તે ઓડિશા જશે.

વડા પ્રધાન મોદી ઓડિશાની મુલાકાત લેશે
ચક્રવાત અમ્ફને ઓડિશાને ઘણું નુકસાન કર્યું છે. જોકે, બંગાળ કરતા અહીં ઓછા નુકસાન છે. વડા પ્રધાન કાર્યાલયના ટ્વિટ મુજબ વડા પ્રધાન ઓડિશામાં થયેલા નુકસાન અંગે હવાઈ સર્વે પણ કરશે.

Photo Credit

મમતા બેનર્જીએ વડા પ્રધાનને અપીલ કરી
પશ્ચિમ બંગાળના મુખ્યમંત્રી મમતા બેનર્જીએ ગુરુવારે સાંજે એક પ્રેસ કોન્ફરન્સમાં વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીને રાજ્યની મુલાકાત લેવાની અપીલ કરી હતી. કલાકો પછી વડા પ્રધાને તેમની અપીલ સ્વીકારી લીધી હતી અને મુલાકાત લેવાનું નક્કી કર્યું હતું.

Photo Credit

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *