ઘણા લોકો ગરોળી જોઈને ડરી જાય છે અને ગરોળી ઘરમાં આવે છે ત્યારે તે ઘરની બહાર નીકળી જાય છે. જો કે, શાસ્ત્રોમાં ગરોળીને શુભ માનવામાં આવે છે અને ગરોળીનું કોઈ પણ ઘરમાં હોવું  એટલે વધુ સંપત્તિ. એટલું જ નહીં, જો ગરોળી કોઈ વ્યક્તિના શરીર પર પડે છે, તો તે પણ શુભ માનવામાં આવે છે.

ગરોળીનો અગર શરીરના આ ભાગો પર પડે તો એને શુભ માનવામાં આવે  છે

શાસ્ત્રો અનુસાર જો ગરોળી આકસ્મિક રીતે કોઈ માણસની જમણી બાજુ આવે છે તો તે શુભ છે અને ધન લાભ થાય છે. જો કે, જો તે પુરુષની ડાબી બાજુ પડે છે, તો તે અશુભ હોવાની નિશાની છે.

જો ગરોળી કોઈ વ્યક્તિના હાથ પર પડે છે, તો તે શુભ છે અને તેનો અર્થ એ છે કે તે વ્યક્તિ પૈસા કમાવવા જઈ રહ્યો છે.

જો ગરોળી તેના નાક પર પડે છે, તો તેનો અર્થ એ છે કે તમારું નસીબ બદલાવવાનું છે અને નસીબ ખુલવાનો સમય આવી ગયો છે.

જો ગરોળી આકસ્મિક રીતે ગળા પર પડે છે, તો સમજી લો કે તમારો દુશ્મનનો નાશ થવાનો છે અને તમને દુશ્મન પર વિજય મળશે.

ગરોળીની મૂછો પર પડવું પણ સારું માનવામાં આવે છે અને તેનો અર્થ એ છે કે વ્યક્તિનું સન્માન કરવામાં આવશે અને લોકો તેની પ્રશંસા કરશે.

ચાલતી વખતે જો ગરોળી તમારા જમણા કાન પર પડે છે, તો સમજી લો કે તમને સોનાના આભૂષણ મળવા જઇ રહ્યા છે. જો ગરોળી ડાબા કાન પર પડે છે, તો તમારી ઉંમર વધે છે.

ગરોળીના કપાળ પર પડવું શુભ છે અને તેનાથી ઘરમાં વધુ પૈસા આવે છે. પણ જો તે માથા પર પડે છે, તો પછી સમજો કે તમને કંઇક અયોગ્ય થઈ શકે છે.

જો ગરોળી જમણા પગ અથવા હીલ પર પડે છે, તો તેનો અર્થ એ છે કે તમારે પ્રવાસ પર જવાનું થઇ શકે છે, આ યાત્રા શુભ છે. પરંતુ ડાબા પગ પર ગરોળીનું પડવું સારું માનવામાં આવતું નથી. શાસ્ત્રો અનુસાર, જો તે વ્યક્તિના ડાબા પગ પર પડે છે. તેથી તે વ્યક્તિના ઘરમાં ક્લેશ સર્જાય છે અને બધા સમયે ઘરમાં ફક્ત માથાકૂટ અને તણાવ જ રહે છે.

જમણા ઘૂંટણ પર ગરોળીનું  પડવું શ્રેષ્ઠ છે, અને ગરોળી શરીરના આ સ્થાન પર પડે છે એટલે સમજવું કે તમને અનિચ્છનીય સ્થળથી પૈસા મળી શકે છે. પરંતુ અગર તે ડાબા ઘૂંટણ પર પડે તો તે  સારું માનવામાં આવતું નથી અને એવું કહેવામાં આવે છે કે જો તે ડાબા ઘૂંટણ પર પડે છે, તો તેને પીડાદાયક મુસાફરી કરવી પડશે.

શાસ્ત્રો મુજબ, ગરોળી લક્ષ્મીજીનું પ્રતીક છે અને દીપાવલીના દિવસે જો ગરોળી તમારા ઘરે આવે છે, તો સમજી લો કે તમને પૈસા મળશે. તેમજ તમારે ગરોળીની પૂજા કરવી જોઈએ અને તેને કુમકુમ અને ચોખા અર્પણ કરવા જોઈએ. એટલું જ નહીં, ગરોળી જોઈને ઇચ્છા માંગો તો એ ઈચ્છા જરૂર પૂર્ણ થશે.

જો ગરોળી નીચેથી દિવાલની ટોચ પર ચડે છે, તો તે પણ શુભ નિશાની છે. પરંતુ જો તેઓ ઉપરથી નીચે આવે છે, તો તે અશુભ માનવામાં આવે છે.

નોંધ: આ ગુગલ પર મળેલ માહિતીના આધારે છે, આ લખાણ અમે જાતે લખેલ નથી, અમોએ ફક્ત ગુગલ થી મળેલ માહિતી ભેગી કરીને ગુજરાતી ભાષાંતર કરેલ છે.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *