ઘણા માણસો કોરોના સંકટમાં હીરો કામ કરી રહ્યા છે. કેટલાક બાળકોએ તેમની પિગી બેંક તોડીને પૈસા દાનમાં આપ્યા છે. જ્યારે ઘણા લોકો પગપાળા સ્થળાંતર કરનારા મજૂરોની મદદ કરવામાં રોકાયેલા છે.પોલીસકર્મીઓ પણ મદદ કરી રહ્યા છે. તેમની વચ્ચે 72 વર્ષીય મહિલાની ઘણી ચર્ચા છે. તેમણે પોતાની ઉદારતાથી દરેકનું હૃદય જીતી લીધું છે! નામ સુખમતી માનિકપુરી છે. તે રાયપુરના બિલાસપુરની છે. આ મુશ્કેલ સમયમાં, તેમણે 1 ક્વિન્ટલ ચોખા, એક ડઝન સાડીઓ અને કેટલાક પૈસા દાનમાં આપી દીધા. મહાન વાત એ છે કે તેણે ભીખ માંગીને આ બધુ એકત્ર કર્યું છે.

કરવી જોઈએ એકબીજાની મદદ
તેમણે ‘ધ ન્યૂ ઈન્ડિયન એક્સપ્રેસ’ને કહ્યું,’ લોકડાઉન દરમિયાન હું જરૂરતમંદોની પીડા અનુભવી શકું છું. હું જાતે ભીખ માંગીને જીવું છું. તેથી મેં બિલસપુર મ્યુનિસિપલ કોર્પોરેશનને બને તેટલું દાન કર્યું. આ મુશ્કેલ સમયમાં આપણે એકબીજાની મદદ કરવી જોઈએ.

Photo Credit

‘કોઈએ ભૂખ્યા સૂવું ન જોઈએ’
દાદીએ કહ્યું, “હું ભૂખની પીડા સમજી શકું છું. તેથી જ મેં જરૂરીયાતમંદ અને લાચાર લોકોની દરેક શક્ય સહાય માટે વધુને વધુ ભીખ માંગવાનું શરૂ કર્યું. કોઈએ ભૂખ્યા સૂવું ન જોઈએ.

ઘણા લોકો માટે એક ઉદાહરણ બનશે
બિલાસપુરના જિલ્લા કલેક્ટર ડો.સંજય અલંગે કહ્યું હતું કે, ‘કોવિડ 19’ સાથે કામ કરતી વખતે ઘણા લોકો મુશ્કેલ પરિસ્થિતિમાં જીવી રહ્યા છે. સુખમતીએ દાન આપ્યું છે કે તે માનવ ખિસ્સા માટે સ્વીકાર્ય નથી! આ પગલું ઘણા લોકોને પ્રેરણા આપશે

Photo Credit

તેના બે પૌત્રોને ભણાવી રહી છે
સુખમતી રાયપુરથી 125 કિમી દૂર બિલાસપુર જિલ્લામાં રહે છે. તેના બે પૌત્ર અને પૌત્રી માટે પણ તેનું ભવિષ્ય છે. વડીલ પૌત્ર રાજ લક્ષ્મી (16) બારમા ધોરણમાં ભણે છે, જ્યારે 10 વર્ષની નાની પુત્રી રિષ્તિ છઠ્ઠા ધોરણમાં છે. બંને વિસ્તારની સરકારી શાળામાં અભ્યાસ કરે છે. અહેવાલ મુજબ સુખમતી ઘણા સમયથી ભીખ માંગી રહી છે.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *