લોકડાઉનને કારણે 60 દિવસ પનવેલમા સ્થિત તેના ફાર્મહાઉસમાં ફસાયેલા સલમાન ખાન મંગળવારે મુંબઇ પહોંચ્યો હતો. જો કે, સુપરસ્ટારે આ સમયગાળા દરમિયાન તમામ જરૂરી સાવચેતીઓ લીધી હતી. સલમાન બાંદ્રામાં તેના ગેલેક્સી એપાર્ટમેન્ટમાં માતાપિતાને મળ્યો અને પાછા પનવેલ જતા રહ્યા.

મુંબઇ પહોંચવાનું આ એક કારણ છે
માતા-પિતાને મળવા સિવાય સલમાનના અચાનક મુંબઇ પહોંચવાનું બીજું કારણ પણ કહેવામાં આવી રહ્યું છે. અહેવાલો અનુસાર, તે જોવા માટે આવ્યો હતો કે કોરોનાવાયરસ રોગચાળાના આ સમયગાળા દરમિયાન મુંબઇમાં તેના પિતાની રાહત કામગીરીમાં કોઈ અડચણ છે કે

પોલીસ પોલીસની પરવાનગી લઈને મુંબઇ પહોંચ્યો
મુંબઈ મિરરના સમાચાર મુજબ સલમાને માતા-પિતાને મળવા માટે પોલીસની પરવાનગી માંગી હતી. તે પણ સામાજિક અંતરને અનુસરીને માતાપિતા સાથે થોડા કલાકો ગાળ્યા પછી રાત્રીના પહેલાં પનવેલ પાછો ગયો.

સલમાનના પરિવારના કેટલાક સભ્યો પનવેલમાં છે
સલમાન તેની બહેન અર્પિતા, ભાભી આયુષ શર્મા, ભત્રીજા નિર્વાના, તેના મિત્રો જેકવેલીન ફર્નાન્ડિઝ, વાલુશ્ચા ડિસોઝા અને યુલિયા વંતુર પણ પનવેલમાં ફસાયા છે. સલમાને વાતચીતમાં જણાવ્યું હતું કે તે બે દિવસ માટે ત્યાં ગયો હતો. પરંતુ તે દરમિયાન લોકડાઉન જાહેર કરવામાં આવ્યું હતું અને પાછો ફરી શક્યો નહીં.

સલમાન 3000 થી વધુ દૈનિક મજૂરી કરનારાઓને મદદ કરે છે
સલમાન ખાન અને તેની ટીમ ફિલ્મ ઉદ્યોગના 3000 થી વધુ દૈનિક મજૂરોની મદદ કરી રહ્યા છે. જેની આજીવિકાને લોકડાઉનને કારણે અસર થઈ છે. તેઓએ પનવેલની આજુબાજુના 1000 સ્થાનિક પરિવારોને રેશન પણ આપ્યું છે.

આ સિવાય સલમાન ખાને ફિલ્મ ઉદ્યોગ સાથે સંકળાયેલા 25000 દૈનિક વેતન મજૂરોને મદદ કરી હતી. ઉદ્યોગના સૂત્રોએ આ અંગેની જાણ કરી હતી. કોઈપણ રીતે, સલમાન હંમેશાં ગરીબોની મદદ માટે જાણીતો છે.

અહેવાલો અનુસાર, સલમાને એસોસિએશનને એમ પણ કહ્યું હતું કે મીડિયાને તેમની મદદ વિશે કોઈ માહિતી ન આપે, કેમ કે તે કોઈ પ્રસિદ્ધિ માટે દાનમાં વિશ્વાસ નથી કરતો.

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *