ફિલ્મ જગતના ખલનાયક તરીકે ઓળખાતા દિગ્ગજ અભિનેતા અમિતાભ સંગ જયા મેરેજ કર્યાં પછી આજે થયાં ૪૬ વર્ષ પૂર્ણ. દીકરો અભિષેકે સોશ્યલ મીડિયા પર પોસ્ટ કરી હતી કેટલીક તસવીરો, કેવી હતી તેમની લવ સ્ટોરી જાણો. માત્ર ૫ જ જાનૈયાઓને અપાયું હતું હાર્દિક આમંત્રણ અને સાવ સિમ્પલ હતી અભિનેતા અમિતાભ બચ્ચન અને જયા ભાદુરીના મેરેજના પત્રિકા, જુઓ મેરેજ વખતની ૪૬ વર્ષ આગળની સુંદર તસ્વીરો…

 

View this post on Instagram

 

Happy Mama’s day to the best! Love you Ma. ❤️

A post shared by Abhishek Bachchan (@bachchan) on May 12, 2019 at 9:09am PDT

 

તારીખ ૩ જૂન, ૨૦૧૯ના દિવસે ભારતીય આદર્શ દંપતીના રૂપમાં ફકત મૂવી જગતનાં માણસો જ નહીં પણ સૌ કોઈ નોર્મલ વર્ગમાં પણ તેમની જોડીને ખૂબ માન સન્માન સાથે દેખાવમાં આવે છે. આ કપલ આજે તેમના મેરેજના ૪૬મી વર્ષગાંઠ પૂરી કરી દીધી છે. આ શુભ ટાઈમે તેમના પુત્ર અભિષેક બચ્ચને યાદગાર ફોટો પોસ્ટ કરીને મમ્મી પપ્પાને હાર્દિક શુભેચ્છાઓ પાઠવી છે. તેમણે કેપ્શનમાં જણાવ્યું છે કે “હેપ્પી એનીવર્સરી મમ્મી પપ્પા, આપ દોનો કો ખૂબ સારા પ્યાર. આજે ૪૬ હો ગયે હૈ ઔર યે સફર અભી ભી જારી હૈ…”

અમિતાભ બચ્ચનનો પુત્ર અભિષેક એમના સોશિયલ સાઈટ પર રોજબરોજ અનેક લાગણી થોડાક જ શબ્દો સાથે પોસ્ટ કરતા રહે છે. તેમણે મધર્સ ડેના શુભ દિવસ પર પણ માતા જયા બચ્ચન સાથેનો તસ્વીર શેર કર્યો હતો. જેમાં તેઓ ટીન એજર જોવા મળ્યા હતા અને ટાઈ, સૂટ બૂટ પહેર્યા હતા.

 

View this post on Instagram

 

#flashbackfriday @amitabhbachchan @romesh.sharma

A post shared by Abhishek Bachchan (@bachchan) on Apr 26, 2019 at 2:03am PDT

 

આજના આ લેખમાં તમને તેમણે એક જ લીટીમાં ૪૬ વર્ષીય મેરેજ લાઈફની એક લાંબી સફર તેમણે સફળતાપૂર્વક પૂર્ણ કરી છે એ કહી દીધું છે. અભિષેક તથા એશ્વર્યાના મેરેજ ૨૦૦૭ના વર્ષમાં થયાં હતાં જેને પણ ૧૨ વર્ષ થયાં છે. દીકરી આરાધ્યાને ફરાવવા માટે બંને દંપતી ફિલ્મ જોવા કે લંચ / ડિનર કરવા રેસ્ટોરન્ટમાં સ્પોટ થતાં દેખાવા મળતા રહે છે. તેઓ એક આદર્શ દંપતી સાથે કઈ રીતે પેરેન્ટિંગ કરવું તે પણ આવશ્યક રીતે ચોક્ક્સ શીખ્યાં હશે.

• પારિવારિક જીવનઃ

પુત્ર અભિષેક અને દીકરી શ્વેતા બે બાળકોના જીવન શિખમણમાં પણ તેમણે કોઈ જાતની કસર બાકી રહેવા દીધી નથી. ફેમિલીની લાગણીઓ, કૌટુંબીક સંસ્કાર તથા પરંપરા જોડે તેઓએ બંને બાળકોની ઉછેર કેવી રીતે કરી છે તે સમગ્ર વિશ્વમાં ખુલ્લું જ છે. આપણે અનેક ઇન્ટરવ્યુમાં અમિતાભ બચ્ચનના મોઢા માંથી તેમની મમ્મી તેજી દેવી અને પિતા કવિ શ્રી હરિવંશ રાય બચ્ચન બાબતે માહિતી સાંભળતાં હોઈએ છીએ.

તેની જોડે જોડે જયા બચ્ચન બંગાળાના દીકરી છે, અને તેમના બાબતે પણ ચોક્કસ સાંભળ્યું છે. જે જગજાહેર છે કે આ કપલ પારિવારિક લાઈફમાં ખૂબ જ માનતા ધરાવે છે અને તેમણે સંયુક્ત કુંટુંબમાં લગ્ન જીવન પસાર કર્યું છે.

• લગ્ન જીવનમાં પ્રશ્નો:

 

View this post on Instagram

 

#flashbackfriday @amitabhbachchan @romesh.sharma

A post shared by Abhishek Bachchan (@bachchan) on Apr 26, 2019 at 2:03am PDT

 

આજે દિગ્ગજ અભિનેતા તથા બોલીવુડ જગતના ખલનાયક અમિતાભ બચ્ચન તથા તેમનું પત્ની જયા ભાદુરીના મેરેજના ૪૬ વર્ષ પૂર્ણ થયાં ત્યારે તેની પાછળ વળીને જોઈએ તો આ દંપતીએ ઘણા જીવનમાં ઉતાર ચડાવ જોયા છે તેમના રિલેશન માં. એક એવો પણ ચોક્ક્સ સમય એવો પણ હતો કે એવી અફવાહ હતી કે બંને જુદા જુદા બંગલોમાં રહેવા ચાલ્યાં ગયાં છે. એક ‘જલ્સા’માં રહે છે અને દ્વિતીય માણસ ‘પ્રતિક્ષા’માં રહે છે. સાસુ – વહુ જયા બચ્ચન અને ઐશ્વર્યાના રિલેશન વિશે પણ ઘણી અફવા ફેલાવતી રહેતી હતી કે તેમના વચ્ચે પણ વિખવાદ રહેતા હોય છે. કેટલાક વર્ષો પહેલાં પારિવારિક મિત્ર રાજકારણી અમરસિંહ પોતે આવી બાબતોની પુષ્ટિ કરી રહ્યાનું સમાચારોમાં નિવેદન આવતું હતું.

 

વર્ષો અગાઉ રેખા તથા અભિનેતા અમિતાભ વચ્ચેના કેટલાક કોમળ રિલેશન વિશે પણ ચર્ચાએ માહોલ વધુ પ્રમાણમાં ગરમ કરી દિધો હતો. તેમના મેરેજના ૩ વર્ષ પછી લગભગ ૧૯૭૬માં દો અન્જાને મૂવીમાં શૂટિંગ વખતે અમિતાભ અને રેખા કોઈ દોસ્તના બંગલા પર અનેકવખત મળતાં અને વધુ લાંબો સમય પસાર કરતા હતાં.

 

હવે થોડાક સમય પછી એવું જાણવામાં આવ્યું હતું. નીતુ સિંગ તથા ઋષિ કપૂરના મેરેજ માં જ્યારે રેખાએ એન્ટ્રી મારી ત્યારે એમણે સિંદૂર પૂર્યું હતું એવું પણ કેટલાક દોસ્તોએ કોઈ ઇન્ટરવ્યુમાં સવાલ કર્યો હતો. એ વખતે જયા બચ્ચને તેમના રિલેશન વિશે અઘરા શબ્દોમાં પ્રતિક્રિયા આપતા વાત કરી હતી કે સમગ્ર વિશ્વ ને જે કહેવું હોય તે કહે. પરંતુ એ સચ્ચાઈ છે કે અમિતાભે મારી જોડે મેરેજ કર્યા છે. અને તેને કઈ રીતે પૂર્ણ કરવું એ તેમણે જોવાનું છે.

 

મીડિયા સામેના કેટલાક બીજા સવાલો હોય કે તાજેતરમાં જોવા મળેલ કેટલાક ઇન્ટરવ્યુ હોય આ કપલ દરરોજ હસીને ઉત્તરો આપ્યા છે. જેમાં ફરિયાદના સૂર ક્યારેય જોવા મળ્યા નથી. વર્ષો અગાઉના તેમના એક ટી.વી. શો ઇન્ટરવ્યુમાં આ કપલ દ્વારા ખુલીને વાતો કરી હતી. જે રોંન્દેવૂદ્ઝ વીધ સીમી ગ્રેવાલ નામનો ફેમસ સેલિબ્રિટી શો હતો. જેમાં તેમણે પોતાની લવ સ્ટોરી જણાવી હતી. આજે લગ્ન દિવશે પણ અભિનેતા અમિતાબ બચ્ચને તેમના ઓફિશિયલ બ્લોગમાં સૂવા પહેલાં રવિવારની રાતે એક ટૂંકો બ્લોગ પોસ્ટ કર્યો હતો. એમાં નવાઈ પમાડે તેવી રીતે તેમના મેરેજ વિશે વાત પોસ્ટ કરી હતી. જેમાં ચટ્ટ મંગની ઔર પટ્ટ વ્યાહ કહ્યું હતું.

• ૪૬ વર્ષ અગાઉની પ્રેમ કહાની કેવી હતી?

તેઓ એકબીજાને લગભગ ૧૯૭૦માં પૂનાની એક્ટિંગની એક ઇન્સ્ટીટ્યુટમાં જોવા મળ્યા હતાં. એ વખતે જયા ભાદુરી નામ કરી ચૂક્યાં હતાં હિરોઈન તરીકે પણ અભિનેતા અમિતાભ હજી આ ફિલ્ડ માં એકદમ નવા હતા અને મહેનત કરતા હતા. અમિતાભે તેમની ફોટો એક મેગેઝીનમાં જોઈ ત્યારે તેઓ જયા ભાદુરીથી ખૂબ ખુશ થયા હતા.

 

૧૯૭૧માં તેઓને ગુડ્ડી મૂવી ઓફર થઈ. તેમની ફેમસ દોસ્તીમાં ફેરવાઈ ગઈ. તેમની પ્રથમ હિટ મૂવી ઝંઝીર સ્ન ૧૯૭૩માં હિટ જશે તો તેમના દોસ્તો સાથે તેઓ લંડન ફરવા જશે તેવું નક્કી થયું હતું. મૂવી ને જોવા કરતા પુષ્કળ રીસ્પોન્સ જોવા મળ્યો અને લંડનનો પ્રોગ્રામ બન્યો. જેમાં બધા દોસ્તો જોડે જોડે જયા ભાદુરીને પણ જવાનું નક્કી થયું. અમિતાભ આગળ વાત કરતા કહે છે કે બાબુજી, એ લગ્ન કર્યા વિના કોઈ યુવતી જોડે ફરવા જવું અને એ પણ વિદેશ? સાંભળીને ના પાડી દીધી. તેમણે તરત જ જયા ભાદુરીને પ્રપોઝ કર્યું અને તેમણે પણ તરત જ હામી ભરી દીધી.

 

એકદમ સિમ્પલ અને સાદી રીતે એક પાસેના બંગલામાં તેમના મેરેજ થયા. તેમની કંકોત્રી પણ ખૂબ જ સાદી અને સિમ્પલ છપાવી હતી અને નાની એક પોસ્ટ કાર્ડ જેવી જ દેખાતી હતી. જે પણ અભિષેકે સોશિયલ મીડિયામાં પોસ્ટ કરી છે. અમિતાભ બચ્ચને તેમના બ્લોગમાં જણાવ્યું છે કે આજે જયા વિદેશ છે પરંતુ આપ સૌનો સ્નેહ અને શુભેચ્છાઓ તેના વતી પણ સ્વીકારું છું. તેમણે એક યાદગાર દિવસની ઝડપથી સ્મૃતીઓ વાગોળી જેમાં લખ્યું હતું કે મારા ડ્રાઈવરે જણાવ્યું કે ઘોડીમાં બેસવાની જગ્યાએ ગાડીમાં જ બેસો, હું તમારી ગાડી ચલાવીશ. ભારતીય મેરેજમાં પહેરાય તેવા નોર્મલ કપડાં જ અમે બંને એ પહેર્યાં હતાં અને જયાના કેટલાં રિલેતિવ અને ૫ બારાતીઓમાં ગુલઝાર સાહેબ સાથેના અમે મેરેજ કરી લીધાં.

 

અમે બંને લોકો એજ દિવસે રાતે લંડન વિદેશ જવા નીકળી ગયાં હતાં. જે બંનેની પ્રથમ વિદેશ યાત્રા હતી.

• ફિલ્મી પડદેઃ

ગુડ્ડી તથા ઝંઝીર પછી અભિમાન જેવી વિવિધ મૂવીમાં તેઓ જોડે જોવા મળ્યા. ચાહકોને આ રીયલ લાઈફ જોડીને મૂવીમાં પડદે જોઈ ખૂબ સારો રિસ્પોન્સ આપ્યો. ફેમિલી સાથે સંકળાયેલી વિવિધ જવાબદારીઓ અને દીકરા દીકરીના ઉછેરને લીધે કે પછી જે હોય તે તેમના પર્સનલ કારણો સરા ૮૦ના દાયકા પછી જયા બચ્ચને ફિલ્મી પડદે આવવાનું સંપૂર્ણ મૂકી દીધું જે છેક ૨૦૦૧માં કભી ખુશી કભી ગમમાં આ આદર્શ જોડી ફરી એક વખત સિલ્વર સ્ક્રીન પર જોવા મળી હતી. જેને પણ ૩ દાયકા પછી તેમના ચાહકોએ ફરી એક વખત ખૂબ પસંદ કર્યા હતા.

 

આજે આ અભિનેતા અમિતાભ બચ્ચન અને જયા બચ્ચને આપણે પણ મૂવી સ્ટોરી જેવી દરેક સંઘર્ષમય સમયમાંથી પસાર કરેલી લગ્ન જીવનની ૪૬મી વર્ષગાંઠે ખૂબ શુભેચ્છાઓ પાઠવીએ

Author: ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત ટીમ’

તમે આ લેખ ‘જ્ઞાન સાથે ગમ્મત’ ના માધ્યમથી વાંચી રહ્યા છો, અમારો આ લેખ વાચવા બદલ આપનો આભાર. જો તમને આ લેખ ગમ્યો હોય તો શેર કરી વધુમાં વધુ લોકો સુધી પહોંચાડો અને તમારા પ્રતિભાવો કોમેન્ટમાં જણાવો.

અને હા, તમને લાગતું હોય કે આ વાર્તા કે લેખ ગમ્યો તો નોંધજો કે આવી જ રીતે રોજિંદા જીવનમાં ઉપયોગી હોય એવી ઘણી બધી લાગણીસભર વાર્તાઓ, સ્વાસ્થ્યવર્ધક માહિતી, ફિલ્મી ખબરો, ધાર્મિક વાતો, રસોઈ રીલેટેડ માહિતી તથા અન્ય રસપ્રદ માહિતીઓ મેળવવા માટે ગુજરાતીઓનું લોકપ્રિય ફેસબુક પેજ “જ્ઞાન સાથે ગમ્મત” લાઈક કરી જોડાઓ તથા જલ્દી જ અમારા દરેક જોક્સ-સુવિચાર સીધા તમારા મોબાઈલમાં મેળવવા માટે અમારી મોબાઈલ એપ પણ આવી રહી છે. થોડી પ્રતીક્ષા કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *